ലോകത്തെ ​ഐക്യത്തിലേക്ക്​ നയിക്കുന്ന ശക്​തിയാണ്​ യോഗ; പ്രധാനമന്ത്രി

0

ഡെറാഡൂണ്‍: ഉത്തരാഖണ്ഡിലെ ഡെറാഡൂണില്‍ വനഗവേഷണ കേന്ദ്രത്തില്‍ യോഗ ദിനത്തി​​ന്‍റെ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ദേശീയ തല ഉദ്​ഘാടനം നിര്‍വഹിച്ചു​. അന്താരാഷ്​ട്ര യോഗദിനത്തില്‍ രാജ്യവ്യാപകമായി വിപുലമായ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ നടത്തിയിരിക്കുന്നു. ചടങ്ങളില്‍ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ ആയിരക്കണക്ക്​ പേര്‍ യോഗ അഭ്യസിച്ചു.
അതിവേഗം മാറുന്ന ഈ കാലഘട്ടത്തില്‍ ഒരാളുടെ ശരീരത്തെയും തലച്ചോറിനെയും ആത്​മാവിനെയും ഒരുമിച്ച്‌​ നിര്‍ത്താന്‍ യോഗ കൊണ്ട്​ സാധിക്കുമെന്നും ഇത്​ സമാധാനം കൊണ്ടുവരുമെന്നും മോദി പറഞ്ഞു. ലോകത്തെ ​ഐക്യത്തിലേക്ക്​ നയിക്കുന്ന ശക്​തിയാണ്​ യോഗ. യോഗ സൗഹാര്‍ദവും സാഹോദര്യവും വളര്‍ത്തും. ഇതിലൂടെ ഇന്ത്യയുടെ കാല്‍പ്പാടുകള്‍ ലോകം പിന്തുടരുന്നു. യോഗ ദിനം എന്നത്​ നല്ല ആരോഗ്യത്തിനായുള്ള വലിയ ചുവടുവെപ്പാണെന്നും മോദി പറഞ്ഞു.

Leave A Reply

Your email address will not be published.