ആ​ധാ​ര്‍ വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ മ​റ്റ് ആ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കി​ല്ലെ​ന്ന് യു​ഐ​ഡി​എ​ഐ

0

ന്യൂ​ഡ​ല്‍​ഹി: വ്യ​ക്തി​ക​ളു​ടെ ആ​ധാ​ര്‍ വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ മ​റ്റ് ആ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കി​ല്ലെ​ന്ന് യു​ഐ​ഡി​എ​ഐ. കു​റ്റാ​ന്വേ​ഷ​ണ​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ആ​ധാ​ര്‍ വി​വ​ര ങ്ങ​ള്‍ പോ​ലീ​സി​നു കൈ​മാ​റാ​ന്‍ കേ​ന്ദ്രം നീ​ക്കം ന​ട​ത്തു​ന്ന​താ​യ വാ​ര്‍​ത്ത​ക​ള്‍ ത​ള്ളി​ക്കൊ​ണ്ടാ​ണ് യു​ഐ​ഡി​എ​ഐ ഇ​ക്കാ​ര്യം അ​റി​യി​ച്ച​ത്. കേ​സു​ക​ള്‍ തെ​ളി​യി​ക്കു​ന്ന​തി​നും അ​ജ്ഞാ​ത മൃ​ത​ദേ​ഹ​ങ്ങ​ള്‍ തി​രി​ച്ച​റി​യു​ന്ന​തി​നും ബ​യോ​മെ​ട്രി​ക് വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള ആ​ധാ​ര്‍ രേ​ഖ​ക​ള്‍ പോ​ലീ​സി​ന് കൈ​മാ റ​ണ​മെ​ന്ന നാ​ഷ​ണ​ല്‍ ക്രൈം ​റി​ക്കാ​ര്‍​ഡ്സ് ബ്യൂ​റോ ആ​വ​ശ്യം 2016ലെ ​ആ​ധാ​ര്‍ ആ​ക്‌​ട് സെ​ക്ഷ​ന്‍ 29 പ്ര​കാ​രം അ​നു​വ​ദ​നീ​യ​മ​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടു​ന്ന​ത്.
ദേ​ശീ​യ സു​ര​ക്ഷ​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് മാ​ത്ര​മാ​ണ് എ​ന്തെ​ങ്കി​ലും ത​ര​ത്തി​ല്‍ ഇ​ള​വു​ക​ള്‍ ല​ഭി​ക്കു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍ ഇ​തി​ന് കാ​ബി​ന​റ്റ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി ത​ല​വ​നാ​യ ക​മ്മി​റ്റി​യു​ടെ അം​ഗീ​കാ​രം ആ​വ​ശ്യ​മാ​ണ്. മാ​ത്ര​മ​ല്ല കാ​ര്‍​ഡ് ഉ​ട​മ​ക​ളു​ടെ ആ​ധി​കാ​രി​ക​ത​യ്‌​ക്ക​ല്ലാ​തെ മ​റ്റാ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കൊ​ന്നും ആ​ധാ​ര്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​ന്‍ പാ​ടി​ല്ലെ​ന്ന ച​ട്ട​വും നി​ല​വി​ലു​ണ്ട്. ഇ​തി​ന്‍റെ ചു​വ​ട് പി​ടി​ച്ചാ​ണ് യു​ഐ​ഡി​എ​ഐ നാ​ഷ​ണ​ല്‍ ക്രൈം ​റെ​ക്കാ​ഡ്‌​സ് ബ്യൂ​റോ​യു​ടെ ആ​വ​ശ്യം ത​ള്ളി​യ​ത്.

Leave A Reply

Your email address will not be published.