കറുത്ത ദിനമായി നിയമസഭ, കര്‍ഷകരുടെ പാർട്ടി മുതലാളിപാർട്ടി ആയി മാറിയ ദിവസം

0

തി​​​രു​​​വ​​​ന​​​ന്ത​​​പു​​​രം: പ്രതിപക്ഷത്തിന്‍റെ ശക്തമായ എതിർപ്പിനിടയിൽ നെ​​​ല്‍​​​വ​​​യ​​​ല്‍, ത​​​ണ്ണീ​​​ര്‍​​​ത്ത​​​ട നി​​​യ​​​മം പൊളിച്ചെഴുതി സർക്കാർ. ക​​​ര്‍​​​ശ​​​ന​​​മാ​​​യി ന​​​ട​​​പ്പാ​​​ക്കു​​​മെ​​​ന്നു തെ​​​ര​​​ഞ്ഞെ​​​ടു​​​പ്പു പ്ര​​​ക​​​ട​​​പ​​​ത്രി​​​ക​​​യി​​​ല്‍ എ​​​ഴു​​​തി വ​​​ച്ച്‌ അ​​​ധി​​​കാ​​​ര​​​ത്തി​​​ലേ​​​റി​​​യ ഇ​​​ട​​​തു സ​​​ര്‍​​​ക്കാ​​​ര്‍ പു​​​തി​​​യ നി​​​യ​​​മ ഭേ​​​ദ​​​ഗ​​​തി​​​ക​​​ളി​​​ലൂ​​​ടെ 2008ലെ ​​​നെ​​​ല്‍​​​വ​​​യ​​​ല്‍ ത​​​ണ്ണീ​​​ര്‍​​​ത്ത​​​ട നി​​​യ​​​മ​​​ത്തി​​​നും,കര്ഷകർക്കുമാണ് മരണ കുരുക്കിട്ടത്. വൻകിട മാഫിയകളെ സഹായിക്കാനാണെന്നാണ് പ്രതിപക്ഷ നേതാവ്. മു​​​പ്പ​​​തു വ​​​കു​​​പ്പു​​​ക​​​ളു​​​ള്ള മൂ​​​ല​​​നി​​​യ​​​മ​​​ത്തി​​​ലെ പ്ര​​​ധാ​​​ന​​​പ്പെ​​​ട്ട 11 വ​​​കു​​​പ്പു​​​ക​​​ളും ഭേ​​​ദ​​​ഗ​​​തി ചെ​​​യ്ത് സം​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്തെ ത​​​ണ്ണീ​​​ര്‍​​​ത്ത​​​ട​​​ങ്ങ​​​ളും നെ​​​ല്‍​​​വ​​​യ​​​ലു​​​ക​​​ളും ഭൂ​​​രാ​​​ജാ​​​ക്കന്മാ​​​ര്‍​​​ക്കും റി​​​യ​​​ല്‍​​​എ​​​സ്റ്റേ​​​റ്റ് ലോ​​​ബി​​​ക്കും തീ​​​റെ​​​ഴു​​​താ​​​നു​​​ള്ള നാ​​​ട​​​ക​​​മാ​​​ണ് അ​​​ണി​​​യ​​​റ​​​യി​​​ല്‍ ഒ​​​രു​​​ങ്ങു​​​ന്ന​​​ത്.

നി​​​ല​​​വി​​​ല്‍ ലാ​​​ന്‍​​​ഡ് റ​​​വ​​​ന്യൂ ക​​​മ്മീ​​​ഷ​​​ണ​​​റു​​​ടെ നേ​​​തൃ​​​ത്വ​​​ത്തി​​​ലു​​​ള്ള നി​​​രീ​​​ക്ഷ​​​ക​​​സ​​​മി​​​തി​​​യു​​​ടെ റി​​​പ്പോ​​​ര്‍​​​ട്ട് പ്ര​​​കാ​​​രം മാ​​​ത്രം നി​​​ക​​​ത്ത​​​ലി​​​ന് അ​​​നു​​​മ​​​തി ല​​​ഭി​​​ക്കു​​​മാ​​​യി​​​രു​​​ന്ന​​​തു മാ​​​റ്റി സ​​​ര്‍​​​ക്കാ​​​രി​​​ന് ഏ​​​തെ​​​ങ്കി​​​ലും ഒ​​​രു സ​​​മി​​​തി​​​യു​​​ടെ റി​​​പ്പോ​​​ര്‍​​​ട്ട് മ​​​തി എ​​​ന്നു ഭേ​​​ദ​​​ഗ​​​തി ചെ​​​യ്യു​​​ക​​​യാ​​​ണ്. നെ​​​ല്‍​​​വ​​​യ​​​ലു​​​ക​​​ളും ത​​​ണ്ണീ​​​ര്‍​​​ത്ത​​​ട​​​ങ്ങ​​​ളു​​​മാ​​​യി ബ​​​ന്ധ​​​പ്പെ​​​ട്ട രേ​​​ഖ​​​ക​​​ളി​​​ല്‍ മാ​​​റ്റം വ​​​രു​​​ത്താ​​​ന്‍ ആ​​​ര്‍​​​ഡി​​​ഒ​​​മാ​​​രെ അ​​​ധി​​​കാ​​​ര​​​പ്പെ​​​ടു​​​ത്തു​​​ന്ന സംവിധാനത്തിലൂടെ പ്രാദേശിക നിരീക്ഷണ സമിതികൾ നോക്കുകുത്തികളായി മാറും. 2006ൽ വി.എസ്. അച്യുതാനന്ദന്‍റെ നേതൃത്വത്തിൽ അധികാരത്തിൽവന്ന ഇടതുപക്ഷ ജനാധിപത്യ മുന്നണി സർക്കാരാണ് ഈ നിയമം കൊണ്ടു വന്നത്. ഇന്ത്യയിൽ തന്നെ ആദ്യമായാണ് നെൽവയലുകളെയും തണ്ണീർത്തടങ്ങളെയും സംരക്ഷിക്കാനുള്ള ഒരു നിയമമുണ്ടായത്. ഈ നിയമത്തെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞപ്പോൾ, ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയിലെ ഒരു ഉയർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥൻ അഭിപ്രായപ്പെട്ടത് കേരളത്തിനു മാത്രമല്ല ഈ നിയമം വേണ്ടത്, ലോകത്തിനു തന്നെ ഇത്തരമൊരു നിയമത്തിന്‍റെ ആവശ്യകതയുണ്ടെന്നാണ്. ലോകത്തിലെ തണ്ണീർത്തടങ്ങൾ മുഴുവനും അതിവേഗത്തിൽ നാശോന്മുഖമാകുകയാണെന്നും ആ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ സൂചിപ്പിച്ചു. നാടിന്‍റെ ഭാവിയെ മുൻനിർത്തി, പിതാമഹന്മാരിൽനിന്ന് നമുക്ക് കൈമാറിവന്ന ഭൂമി, വലിയ പരിക്കുകളൊന്നുമില്ലാതെ അടുത്ത തലമുറയ്ക്ക് കൈമാറേണ്ടതുണ്ടെന്ന തിരിച്ചറിവിന്‍റെ പുറത്ത് മാനവികമായ ഉൾക്കാഴ്ചയോടെ പ്രയോഗത്തിൽ വരുത്തിയ നിയമമാണ് നെൽവയൽ-നീർത്തട സംരക്ഷണനിയമം.

മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ  ഇക്കാര്യത്തില്‍ രാഷ്ട്രീയ സമവായമുണ്ടാക്കാന്‍ എകെജി സെന്ററില്‍ ചേര്‍ന്ന യോഗത്തില്‍ സിപിഐ എതിര്‍പ്പറിയിച്ചു. സിപിഎം സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി കോടിയേരി ബാലകൃഷ്ണന്‍, സിപിഐ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി കാനം രാജേന്ദ്രന്‍, മുഖ്യമന്ത്രി, റവന്യു-കൃഷി, ടൂറിസം മന്ത്രിമാര്‍ എന്നിവരാണ് ഈ യോഗത്തില്‍ പങ്കെടുത്തത്. പിന്നീട് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ സെക്രട്ടേറിയേറ്റില്‍ ചേര്‍ന്ന ഉന്നതതലയോഗം ഇളവിനുള്ള നീക്കം ആദ്യം  ഉപേക്ഷിക്കുകയായിരുന്നു. എൽ ഡി എഫ് യോഗത്തിൽ സമവായം ഉണ്ടാവുകയും,നിയമനിർമാണ സഭയിൽ വോട്ടിനിട്ടപ്പോൾ സിപിഐ എംഎൽഎമാർ അനുകൂലമായ നിലപാടെടുക്കുകയും ചെയ്തു.

 

ഷിബു ബാബു

Leave A Reply

Your email address will not be published.