സ്മാര്‍ട്ട്ഫോണില്‍ ബാറ്ററി ഡ്രൈ ആവുന്ന പ്രശ്നങ്ങളുമായി വാട്‌സ്ആപ്പ്

വാട്സ്ആപ്പിൻറെ പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് കഴിഞ്ഞ ദിവസമാണ് പുറത്തിറങ്ങിയത്. ഉപയോക്താക്കളെ ആകർഷിക്കാൻ നിരവധി ഫീച്ചറുകളും കൂടുതൽ പ്രൈവസി സെക്യൂരിറ്റി ഓപ്ഷനുകളും ഈ അപ്ഡേറ്റിൽ വാട്സ്ആപ്പ് നൽകിയിരുന്നു. IOS, ആൻഡ്രോയിഡ് എന്നിവയിൽ വാട്സ്ആപ്പ് അപ്ഡേറ്റ് ഒരു വിഭാഗം ഉപയോക്താക്കൾ ഇപ്പോൾ പരാതിയുമായി എത്തിയിരിക്കുകയാണ്.

അപ്ലിക്കേഷന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ പതിപ്പ് ഇൻസ്റ്റാളുചെയ്‌തതിനുശേഷം അവരുടെ സ്മാർട്ട്‌ഫോണിൽ ബാറ്ററി ഡ്രൈ ആവുന്ന പ്രശ്‌നങ്ങളുണ്ടെന്നാണ് പരാതി.

ഐഫോണിലെ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമായ iOSൽ 2.19.112 ഏറ്റവും പുതിയ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് അപ്ലിക്കേഷൻ അപ്ഡേറ്റ് ബാഗ്രൌണ്ട് ആക്ടിവിറ്റി വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നും ഇത് ബാറ്ററി ഡ്രെയിൻ പ്രശ്‌നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുമെന്ന് WABetaInfo ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

”IOS നായുള്ള വാട്സ്ആപ്പ് അപ്ഡേറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് ചില ഉപയോക്താക്കൾ ബാറ്ററി ഡ്രെയിൻ അനുഭവിക്കുന്നു. പ്രത്യേകിച്ചും, പശ്ചാത്തലത്തിൽ അപ്ലിക്കേഷന്റെ ഉയർന്ന ഉപയോഗം ബാറ്ററി ഉപയോഗം എന്നിവ റിപ്പോർട്ടുചെയ്യുന്നു” എന്നാണ് WABetaInfoയുടെ ട്വിറ്റിൽ പറഞ്ഞിരിക്കുന്നത്.

ഓൺ-സ്‌ക്രീൻ സമയവുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ഉയർന്ന ബാഗ്രൌണ്ട് ആക്റ്റിവിറ്റി സമയം വെളിപ്പെടുത്തുന്ന ചില സ്ക്രീൻഷോട്ടുകളും ഉപയോക്താക്കളിൽ ചിലർ പോസ്റ്റുചെയ്‌തു.

ഉദാഹരണത്തിന്, ചില സാഹചര്യങ്ങളിൽ, വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് വെറും അഞ്ച് മണിക്കൂറിലധികം ബാറ്ററി ഉപയോഗിച്ചുവെന്ന് കാണിക്കുമ്പോൾ അതിൽ നാല് മണിക്കൂറോളം ബാഗ്രൌണ്ട് ആക്റ്റിവിറ്റിക്കായാണ് നീക്കിവച്ചിട്ടുള്ളത്. ഒരു ഉപയോക്താവ് പോസ്റ്റുചെയ്‌ത സ്ക്രീൻഷോട്ടിൽ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് 11 മണിക്കൂർ ബാഗ്രൌണ്ട് ആക്റ്റിവിറ്റി ചെയ്തതായി കാണിക്കുന്നു.

ആൻഡ്രോയിഡിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ആൻഡ്രോയിഡ് വേർഷന് ആവശ്യമുള്ള 2.19.308 ലേക്ക് വാട്സ്ആപ്പ് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്‌തതിന് ശേഷം ഈ പ്രശ്നം ഉണ്ടായതായാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ, ഇത് റെഡ്ഡിറ്റ്, ഗൂഗിൾ പ്ലേ, ഒഫിഷ്യൽ വൺപ്ലസ് ഫോറം എന്നിവയിലെ ഉപയോക്താക്കൾ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

വൺപ്ലസ് 7 പ്രോ, വൺപ്ലസ് 7 ടി, വൺപ്ലസ് 5, സാംസങ് എസ് 10 ഇ, ഷവോമി, ഗൂഗിൾ പിക്‌സൽ സ്മാർട്ട്‌ഫോണുകൾ എന്നിവ ഉപയോഗിക്കുന്നവരാണ് പരാതിയുമായി രംഗത്ത് എത്തിയിരിക്കുന്നത്.

ബാറ്ററി ഡ്രെയിംങ് വളരെയധികം ആളുകളെ ബാധിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ വന്നെങ്കിലും വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഈ വിഷയത്തിൽ ഇതുവരെ ഔദ്യോഗികമായി പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല.

പുതിയ അപ്ഡേറ്റിൽ വാട്സ്ആപ്പ് മികച്ച ഫീച്ചറുകളാണ് അവരിപ്പിച്ചിട്ടുള്ളത്. പ്രൈവസിക്കും സെക്യൂരിറ്റിക്കും ഇതിൽ പ്രാധാന്യം നൽകിയിരിക്കുന്നു. ഫിങ്കർപ്രിൻറ് ലോക്ക് ഫീച്ചർ വാട്സ്ആപ്പിന് മികച്ച സെക്യൂരിറ്റി നൽകുന്ന ഒരു ഫീച്ചറാണ്.

ആൻഡ്രോയിഡ്, iOS എന്നിവയ്‌ക്കായുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റിൽ, ഗ്രൂപ്പുകൾക്കായി വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഒരു പുതിയ സെറ്റിങ്സും ഇൻവൈറ്റ് ഓപ്ഷനും അവതരിപ്പിച്ചു.

നിങ്ങളെ ഗ്രൂപ്പുകളിലേക്ക് ചേർക്കാൻ നിങ്ങൾ അനുവദിച്ചിട്ടില്ലാത്ത ഒരു അഡ്‌മിൻ നിങ്ങളെ ഗ്രൂപ്പിൽ ചേർക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നുവെങ്കിൽ ഈ സംവിധാനം ഒരു പേഴ്സണൽ ചാറ്റിൽ ഒരു പ്രൈവറ്റ് ഇൻവിറ്റേഷൻ അയയ്‌ക്കാൻ അവരോട് ആവശ്യപ്പെടും. ഗ്രൂപ്പിൻറെ സ്വഭാവം അനുസരിച്ച് ആവശ്യമെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഈ ഗ്രൂപ്പിൽ ചേരാൻ സാധിക്കും.

സെറ്റിങ്സ്> അക്കൌണ്ട്> പ്രൈവസി> ഗ്രൂപ്പ്സ് എന്ന ഓപ്ഷനിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ ആർക്കൊക്കെ ഗ്രൂപ്പിൽ ചേർക്കാൻ സാധിക്കും എന്ന് നിങ്ങൾക്ക് തന്നെ തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ സാധിക്കും. അതിൽ “എവരിവൺ” “മൈ കോൺടാക്ട്സ്”, “മൈ കോൺടാക്ട്സ് എക്സപ്റ്റ്” എന്നിങ്ങനെ മൂന്ന് ഓപ്ഷനുകൾ ലഭിക്കും.

ഇതിൽ ആവശ്യമുള്ളത് നിങ്ങൾക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം. ഈ അപ്‌ഡേറ്റ് പ്രധാനമായും “നോബഡി” എന്ന ഓപ്ഷനെ ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുന്നു. “മൈ കോൺടാക്ട്സ് എക്സപ്റ്റ്” ഉപയോഗിച്ച് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഗ്രൂപ്പിൽ ചേർക്കുന്നവരെ നിയന്ത്രിക്കാൻ സാധിക്കും.

Comments are closed.