പാനസോണിക് എലുഗ റേ 810 വിപണിയില്‍

പാനസോണിക് ഇന്ത്യയിലെ എലുഗ സീരീസിന് കീഴിൽ ഒരു പുതിയ സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ അവതരിപ്പിക്കുന്നു. പാനസോണിക് എലുഗ റേ 810 എന്ന പേരിലാണ് ഈ സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ അറിയപ്പെടുന്നത്. എലുഗ റേ 810 അത് നൽകുന്ന മൂല്യത്തിന് അൽപ്പം വിലയേറിയതാണ്.

പാനസോണിക് എലുഗ റേ 810 ന്റെ വില 16,990 രൂപയാണ്. ഫ്ലിപ്പ്കാർട്ട് വഴി പ്രത്യേകമായി രാജ്യത്ത് ഇത് ഇതിനകം തന്നെ ലഭ്യമാണ്. എലുഗ റേ 810 സ്റ്റാർറി ബ്ലാക്ക്, ടർക്കോയ്‌സ് ബ്ലൂ എന്നീ രണ്ട് നിറങ്ങളിലയാണ് വിപണിയിൽ വരുന്നത്.

ഈ വില വിഭാഗത്തിൽ പുതുതായി അവതരിപ്പിച്ച റെഡ്മി നോട്ട് 8 പ്രോയും ഉൾപ്പെടുന്നു. റെഡ്മി നോട്ട് 8 പ്രോ 14,999 രൂപയ്ക്ക് ഇന്ത്യയിൽ വിൽക്കുന്നു. നോട്ട് 8 പ്രോയുമായി മത്സരിക്കാൻ പാനസോണിക് എലുഗ റേ 810 ന് കഴിയുമോ എന്നതാണ് ഇവിടെയുള്ള ചോദ്യം.

പക്ഷേ റെഡ്മി നോട്ട് 8 പ്രോ നാല് പിൻ ക്യാമറകൾ, 64 എംപി മെയിൻ ഷൂട്ടർ, മീഡിയടെക് ജി 90 ടി ചിപ്പ്, 4500 mAh ബാറ്ററി, 18 ഡബ്ല്യു ഫാസ്റ്റ് ചാർജിംഗ് സപ്പോർട്ട് ഇൻ‌ബോക്സ് എന്നിവയും അതിലേറെയും ഉപയോഗിച്ച് ശക്തമായി കാണപ്പെടുന്നു എന്നതാണ് മറ്റൊരു വസ്തുത. ഒരു വേരിയന്റിൽ മാത്രമാണ് ഈ സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ വരുന്നത്. ഇത് 4 ജിബി റാമും 64 ജിബി ഇന്റേണൽ സ്റ്റോറേജും പായ്ക്ക് ചെയ്യുന്നു.

മൈക്രോ എസ്ഡി കാർഡ് വഴി 128 ജിബി വരെ സ്റ്റോറേജ് സ്പേസ് വിപുലീകരിക്കാൻ എലുഗ റേ 810 ഉപയോക്താക്കൾക്ക് അവസരമൊരുക്കുന്നു. പാനസോണിക് എലുഗ റേ 810 നോച്ച് പോലുള്ള വിശാലമായ ഐഫോൺ എക്സ് ഉള്ള 6.19 ഇഞ്ച് ഡിസ്പ്ലേ കൊണ്ടുവരുന്നു. മുൻവശത്തെ വൈഡ് നോച്ചിൽ സെൽഫി ക്യാമറയും എൽഇഡി ഫ്ലാഷും ഉൾപ്പെടുന്നു. മുൻവശത്തെ സോഫ്റ്റ് എൽഇഡി ഫ്ലാഷ് കുറഞ്ഞ വെളിച്ചത്തിൽ നന്നായി പ്രകാശമുള്ള സെൽഫികൾ ക്ലിക്കുചെയ്യാൻ സഹായിക്കുന്നു.

ഈ ഫോണിലെ ബെസലുകൾ വളരെ കുറവാണ്. പാനസോണിക് എലുഗ റേ 810 ൽ പിന്നിലെ പാനലിൽ രണ്ട് ക്യാമറകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു – 16 മെഗാപിക്സൽ മെയിൻ സെൻസറും 2 മെഗാപിക്സൽ ഡെപ്ത് സെൻസറും പോർട്രെയിറ്റ് ഷോട്ടുകൾ പകർത്താൻ സഹായിക്കുന്നു.

മുൻവശത്ത് സെൽഫികൾ ക്ലിക്കുചെയ്യുന്നതിന് 16 മെഗാപിക്സൽ ഉണ്ട്. എലുഗ റേ 810 പാനസോണിക് ഒരു മീഡിയടെക് ചിപ്പ് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. 4 ജിബി റാമും 64 ജിബി സ്റ്റോറേജുമായി ജോടിയാക്കിയ ഒക്ടാകോർ മീഡിയടെക് ഹെലിയോ പി 22 SoC ആണ് സ്മാർട്ട്‌ഫോണിന്റെ കരുത്ത്. 4000 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററിയാണ് ഈ സ്മാർട്ട്ഫോണിന്റെ പിന്തുണ.

സോഫ്റ്റ്വെയർ മുന്നിൽ പാനസോണിക് ഫോൺ ആൻഡ്രോയിഡ് പൈ ഓ.എസ് പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നു. സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ആൻഡ്രോയിഡ് 10 സോഫ്റ്റ്വെയറിലേക്ക് അപ്‌ഗ്രേഡുചെയ്യുമോ ഇല്ലയോ എന്നതിന് ഒരു വാക്കുമില്ല. റിയർമൗണ്ട് ചെയ്ത ഫിംഗർപ്രിന്റ് സെൻസറും ഈ സ്മാർട്ട്ഫോണിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

Comments are closed.