ജിയോ ഫൈബര്‍ ലാന്‍ഡ്ലൈന്‍ കോളുകള്‍ക്ക് മറുപടി നല്‍കാന്‍ വരിക്കാരെ പ്രാപ്തമാക്കുന്നു

ജിയോ ഫൈബർ ഒരു പുതിയ സേവനം ഇപ്പോൾ ആരംഭിച്ചിരിക്കുകയാണ്, അത് അവരുടെ സ്മാർട്ട്‌ഫോണുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ലാൻഡ്‌ലൈൻ കോളുകൾക്ക് മറുപടി നൽകാൻ വരിക്കാരെ പ്രാപ്‌തമാക്കുന്നു.

റിപ്പോർട്ടുകൾ അനുസരിച്ച്, ഒരു ഉപയോക്താവിന് വീഡിയോ, ഓഡിയോ കോളുകൾ വിളിക്കാൻ ഒരു സ്മാർട്ട്ഫോൺ ഉപയോഗിച്ച് അവരുടെ സ്ഥിര-ലൈൻ കണക്ഷൻ ഒരു സ്മാർട്ട് ലൈനിലേക്ക് പരിവർത്തനം ചെയ്യാൻ കഴിയും.

നേരത്തെ ‘ജിയോ ഫോർ വോയിസ്’ എന്നറിയപ്പെട്ടിരുന്ന കമ്പാനിയൻ ജിയോകോൾ സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ അപ്ലിക്കേഷൻ, അപ്ലിക്കേഷനിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന നിശ്ചിത-ലൈൻ നമ്പറിന്റെ വിശദാംശങ്ങൾ നൽകാൻ ഉപയോക്താക്കളെ അനുവദിക്കുന്നു.

ഒരു ഉപയോക്താവ് ജിയോകോൾ വഴി ഒരു ലാൻഡ്‌ലൈനുമായി സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ കണക്റ്റുചെയ്‌തുകഴിഞ്ഞാൽ, അവർക്ക് സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ഉപയോഗിച്ച് എല്ലാ ലാൻഡ്‌ലൈൻ കോളുകൾക്കും മറുപടി നൽകാൻ കഴിയും.

അദ്വിതീയമാണെങ്കിലും, ജിയോ സിം കാർഡ് ഉള്ള അല്ലെങ്കിൽ ജിയോ ഫൈബർ അല്ലെങ്കിൽ ജിയോഫൈ കണക്ഷനിൽ കണക്റ്റുചെയ്‌തിരിക്കുന്ന ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മാത്രമേ ഈ സവിശേഷത പരിമിതപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളൂ.

ഈ പുതിയ സവിശേഷത ലാൻഡ്‌ലൈനുകളെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല, മാത്രമല്ല ഉപയോക്താക്കളെ അവരുടെ ഗേറ്റഡ് കമ്മ്യൂണിറ്റികളുടെയോ അപ്പാർട്ട്മെന്റ് കോംപ്ലക്സുകളുടെയോ ഇന്റർകോം കണക്ഷൻ വിളിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു.

ഇതിനായി, സമുച്ചയം അല്ലെങ്കിൽ കാമ്പസ് ജിയോ നെറ്റ്‌വർക്കിൽ ആയിരിക്കണം. രസകരമെന്നു പറയട്ടെ, ജിയോകോൾ ആപ്ലിക്കേഷൻ ഉപയോഗിച്ച് ജിയോ ഫൈബർ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് വീട്ടിൽ നിന്ന് വീഡിയോ, കോൺഫറൻസ് കോളുകൾ വിളിക്കാനും കഴിയും.

2019 സെപ്റ്റംബർ 5 ന് ആരംഭിച്ച ജിയോ ഫൈബർ എല്ലാ ഡിജിറ്റൽ സേവനങ്ങളെയും ഒരേ പേരിൽ വീട്ടിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. നിലവിൽ, ജിയോ ഫൈബറിനുള്ള പദ്ധതികൾ 699 രൂപയിൽ ആരംഭിച്ച് സൗജന്യ ലാൻഡ്‌ലൈൻ കണക്ഷനുമായി പ്രതിമാസം 8,499 രൂപ വരെ പോകുന്നു.

പുതിയ ലാൻഡ്‌ലൈൻ സവിശേഷതയ്‌ക്ക് പുറമേ, സൗജന്യ ആഭ്യന്തര വോയ്‌സ് കോളിംഗ്, കോൺഫറൻസിംഗ്, ഇന്റർനാഷണൽ കോളിംഗ്, എന്റർടൈൻമെന്റ് ഒടിടി ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ, ഗെയിമിംഗ്, ഹോം നെറ്റ്‌വർക്കിംഗ്, ഉപകരണ സുരക്ഷ, വിആർ അനുഭവങ്ങൾ എന്നിവയും ജിയോ ഫൈബർ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്.

ഒക്ടോബർ അവസാനത്തിൽ, മുകേഷ് അംബാനിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡ് റിലയൻസ് ജിയോ, മൈജിയോ, ജിയോ ടിവി, ജിയോ സിനിമാ, ജിയോ ന്യൂസ്, ജിയോസാവ്ൻ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള റിലയൻസിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള എല്ലാ ഡിജിറ്റൽ ബിസിനസുകൾക്കും ഒരൊറ്റ പ്ലാറ്റ്ഫോമായി പ്രവർത്തിക്കാൻ ഒരു പുതിയ ഡിജിറ്റൽ സേവന കമ്പനി ആരംഭിച്ചു.

പുതിയ കമ്പനി മാതൃ കമ്പനിയും അനുബന്ധ കമ്പനിയായ റിലയൻസ് ജിയോയും തമ്മിൽ യോജിക്കും. 699 രൂപ മുതൽ പ്ലാനുകൾ ആരംഭിക്കുമ്പോൾ, ജിയോ ഫൈബർ ബ്രോഡ്‌ബാൻഡ് ഒരു സൗജന്യ ലാൻഡ്‌ലൈൻ കണക്ഷനുമായി വരുന്നു.

ജിയോകോൾ അപ്ലിക്കേഷൻ ഉപയോഗിച്ച്, വീഡിയോ, ഓഡിയോ കോളുകൾ വിളിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ സ്മാർട്ട്ഫോൺ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ നിശ്ചിത ലൈൻ കണക്ഷൻ സ്മാർട്ട് ആക്കാം. നിങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടത് ഗൂഗിൾ പ്ലേയ് സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് ജിയോകോൾ (മുമ്പത്തെ ജിയോ4Gവോയിസ്) അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡുചെയ്‌ത് അപ്ലിക്കേഷനിൽ നിങ്ങളുടെ 10-അക്ക ജിയോ നിശ്ചിത ലൈൻ നമ്പർ കോൺഫിഗർ ചെയ്യുക എന്നതാണ്.

നിങ്ങളുടെ ജിയോ കോൾ അപ്ലിക്കേഷനിൽ ‘ഫിക്സഡ് ലൈൻ പ്രൊഫൈൽ’ തിരഞ്ഞെടുത്ത ശേഷം, നിങ്ങളുടെ സ്മാർട്ട്‌ഫോണിൽ നിങ്ങളുടെ നിശ്ചിത ലൈൻ നമ്പറിൽ നിന്ന് കോളുകൾ വിളിക്കാനോ സ്വീകരിക്കാനോ കഴിയും. ജിയോ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് എച്ച്ഡി വോയ്‌സ്, വീഡിയോ കോളിംഗ് സേവനങ്ങൾ ലഭിക്കും.

Comments are closed.