വിവോ യു 20 നവംബര്‍ 22 ന് ഇന്ത്യയില്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നു

ബെയ്ജിംഗിൽ വിവോ എസ് 5 സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ പുറത്തിറക്കിയ കമ്പനി വിവോ യു 20 നവംബർ 22 ന് ഇന്ത്യയിൽ അവതരിപ്പിക്കാനായി ഇപ്പോൾ മുന്നൊരുക്കം നടത്തുകയാണ്. ഈ എല്ലാ ലോഞ്ചുകൾക്കുമിടയിൽ, കമ്പനി വിവോ എസ് 1 പ്രോയുടെ പുതിയ വേരിയന്റും ഫിലിപ്പൈൻസിൽ ഇതിനോടകം പുറത്തിറക്കിയതായി റിപോർട്ടുകൾ വ്യക്തമാക്കി, ഇത് മെയ് മാസത്തിൽ ചൈനയിൽ അവതരിപ്പിച്ച യഥാർത്ഥ എസ് 1 പ്രോയിൽ നിന്ന് തികച്ചും വ്യത്യസ്തമാണ്.

6.38 ഇഞ്ച് സൂപ്പർ അമോലെഡ് ഡിസ്പ്ലേ, 1080p + റെസല്യൂഷൻ, ഇൻ-ഡിസ്പ്ലേ ഫിംഗർപ്രിന്റ് സെൻസർ എന്നിവയാണ് പുതിയ വിവോ എസ് 1 പ്രോയുടെ സവിശേഷതകൾ. വശങ്ങളിൽ വളരെ നേർത്ത ബെസലുകളുമാണ്.

മുൻവശത്ത് യഥാർത്ഥ എസ് 1 പ്രോയിലെ അതേ ബെസെൽ വീതിയുള്ള ഒരു ടിയർഡ്രോപ്പ് നോച്ചിലേക്ക് ഈ സ്മാർട്ഫോണും വരുന്നു. പുതിയ എസ് 1 പ്രോയുടെ ക്യാമറ ക്രമീകരണവും സാധാരണ എസ് 1 പ്രോയിൽ കാണുന്നതിൽ നിന്ന് അൽപം വ്യത്യസ്തമാണ്.

നാല് ക്യാമറ സെൻസറുകൾ- 48 എംപി മെയിൻ സെൻസർ, അൾട്രാവൈഡ് ഷോട്ടുകൾക്ക് 8 എംപി സെൻസർ, 2 എംപി മാക്രോ സെൻസർ, 2 എംപി ഡെപ്ത് സെൻസർ എന്നിവ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന വിവോ എസ് 5 പോലുള്ള ഡയമണ്ട് ക്യാമറ മൊഡ്യൂളാണ് പുതിയ എസ് 1 പ്രോയിലുള്ളത്. ക്യാമറ സജ്ജീകരണത്തിൻറെ ചുവടെ ഒരു എൽഇഡി ഫ്ലാഷ് സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്നു.

സെൽഫികൾക്കായി, വിവോ മുൻവശത്ത് 32 എംപി ക്യാമറയും കൊണ്ടുവന്നിരിക്കുന്നു. യഥാർത്ഥ എസ് 1 പ്രോയിൽ നിന്ന് ലഭിക്കുന്നതിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്‍തമാണ് ചിപ്‌സെറ്റ്. സാധാരണ എസ് 1 പ്രോയിൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 675 നേക്കാൾ ശക്തിയുള്ള സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 665 ചിപ്സെറ്റാണ് ഈ പുതിയ സ്മാർട്ട്‌ഫോണിന്റെ കരുത്ത്.

സോഫ്റ്റ്വെയർ ആൻഡ്രോയിഡ് 9 പൈയിലാണ് പുതിയ വിവോ എസ് 1 പ്രോ സ്മാർട്ട്ഫോൺ പ്രവർത്തിക്കുന്നത്, കമ്പനിയുടെ ഇൻ-ഹൗസ് ഫൺട്ടച്ച് ഒ.എസ് 9.2 സ്കിൻ. മൈക്രോ എസ്ഡി കാർഡ് വഴി വികസിപ്പിക്കാവുന്ന 8 ജിബി റാമും 128 ജിബി സ്റ്റോറേജും ഈ സ്മാർട്ഫോണിലുണ്ട്.

പുതിയ വിവോ എസ് 1 പ്രോയിൽ ബാറ്ററി പ്ലസ് സൈഡിലായാണ് വരുന്നത്. സാധാരണ എസ് 1 പ്രോയിൽ 3700 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററിയാണുള്ളത്. ഈ പുതിയത് 4500 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററി വലുപ്പമുള്ള ഫാസ്റ്റ് ചാർജിംഗ് പിന്തുണയോടെയാണ് വരുന്നത്. ഹെഡ്‌ഫോണുകൾക്കായി 3.55 എംഎം ഓഡിയോ ജാക്കും ഈ സ്മാർട്ഫോണിലുണ്ട്.

പ്രീ-ഓർഡറിനായുള്ള തീയതികളെക്കുറിച്ച് കമ്പനി ഇതുവരെ വിവരങ്ങളൊന്നും നൽകിയിട്ടില്ല, എന്നാൽ ഇത് പ്രീ-ഓർഡറിനായി ഉടൻ ലഭ്യമാകുമെന്ന് റിപ്പോർട്ടുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഇതിന്റെ വില പിഎച്ച്പി 16,000 യാണ് അതായത് ഏകദേശം 22,000 രൂപ വരും. ഫാൻസി സ്കൈ, നൈറ്റ് ബ്ലാക്ക് എന്നി നിറങ്ങളിലാണ് ഈ സ്മാർട്ഫോൺ വിപണിയിൽ വരുന്നത്.

Comments are closed.