ലാന്‍ഡ് റോവര്‍ ഡിഫെന്‍ഡര്‍ ഉടന്‍ ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയില്‍

അടുത്തിടെ അമേരിക്കൻ വിപണിയിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ച രണ്ടാം തലമുറ ലാൻഡ് റോവർ ഡിഫെൻഡർ ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ ഉടനെത്തും. 2020 ജൂണിൽ എസ്‌യുവിയെ വിപണിയിൽ എത്തിക്കുമെന്നാണ് ലഭിക്കുന്ന ഏറ്റവും പുതിയ വിവരം.

ഇതിനകം തന്നെ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വിപണികളിൽ ഉയർന്ന ഡിമാൻഡാണ് 2020 ലാൻഡ് റോവർ ഡിഫെൻഡറിനുള്ളത്. ഗ്ലോബൽ മോഡലിൽ കാണുന്നതുപോലെ ടെയിൽഗേറ്റിൽ ഘടിപ്പിച്ച സ്പെയർ വീൽ ഇല്ലാത്ത ഡിഫൻഡറിന്റെ അഞ്ച് ഡോർ പതിപ്പാകും ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ അവതരിപ്പിക്കുക.

പുതിയ ലാൻഡ് റോവർ ഡിഫെൻഡർ എസ്‌യുവി ഇന്ത്യൻ നിരത്തുകളിൽ ഇതിനോടകം തന്നെ പരീക്ഷണ ഓട്ടം നടത്തിയിരുന്നു. രണ്ട് പെട്രോൾ, രണ്ട് ഡീസൽ എഞ്ചിനുകൾ, ഒരു ഹൈബ്രിഡ് എഞ്ചിൻ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന നാല് എഞ്ചിൻ ഓപ്ഷനുകളാകും ഡിഫെൻഡറിൽ കമ്പനി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്.

എന്നാൽ പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ ഓപ്ഷനായ 2.0 ലിറ്റർ നാല് സിലിണ്ടർ ‘P300′ എഞ്ചിൻ മാത്രമായിരിക്കും കമ്പനി ഇന്ത്യയിൽ അവതരിപ്പിക്കുക. ഈ യൂണിറ്റ് 269 bhp കരുത്തിൽ 400 Nm torque ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു. ഓട്ടോമാറ്റിക്ക് ഗിയർബോക്സും ഓൾ-വീൽ ഡ്രൈവ് സിസ്റ്റവും വാഹനത്തിന് സ്റ്റാൻഡേർഡ് ആയി ലഭിക്കും.

കാർ നേരിട്ട് ഇറക്കുമതി ചെയ്യുമെന്നതിനാൽ കംപ്ലീറ്റ്ലി ബിൽറ്റ് യൂണിറ്റായി ആകും എസ്‌യുവി വിപണിയിലെത്തിക്കുക. തുടർന്ന് 2021-ന്റെ അവസാനത്തോടെ CKD കിറ്റുകൾ വഴി പ്രാദേശിക അസംബ്ലിയിലേക്ക് ഡിഫൻഡറിന്റെ നിർമ്മാണം പോകുമെന്നും കമ്പനി വൃത്തങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തി. ലാൻഡ് റോവർ ഡിഫെൻഡർ 110-ന് 80 ലക്ഷം രൂപ മുതൽ 97 ലക്ഷം രൂപ വരെയാണ് എക്സ്ഷോറൂം വില പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

രണ്ട് അറ്റത്തും സിൽവർ സ്‌കഫ് പ്ലേറ്റുകൾ എന്നിവയും ഡിഫെൻഡറിന്റെ പുറംമോഡിയിലെ സവിശേഷതകളാണ്. വലിയ ബമ്പറുകളും പരുക്കൻ രൂപകൽപ്പനയുമുള്ള ഡിഫെൻഡർ ഏത് ഭൂപ്രദേശത്തും എത്തിച്ചേരാൻ പ്രാപ്തമാണ്.

സ്റ്റാൻഡേർഡ്, ഡിഫെൻഡർ S, ഡിഫെൻഡർ SE, HSE എന്നിങ്ങനെ നാല് പതിപ്പുകളിൽ ഡിഫെൻഡർ ലഭ്യമാകും. ഉയർന്ന രണ്ട് മോഡലുകൾക്ക് ക്ലിയർസൈറ്റ് വീഡിയോ-ഡ്രൈവുചെയ്ത ഇന്റീരിയർ റിയർ-വ്യൂ-മിറർ പോലുള്ള ഫീച്ചറുകൾ ലഭിക്കും.

ലെതർ സീറ്റുകൾ, മെറിഡിയൻ ഓഡിയോ സിസ്റ്റം, ബ്ലൈൻഡ് സ്പോട്ട് വാർണിംഗ് പോലുള്ള അധിക ഡ്രൈവർ എയ്ഡുകൾ, ഒരു വെർച്വൽ ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് ക്ലസ്റ്റർ എന്നിവയും വാഹനത്തിൽ ഇടംപിടിക്കുന്നു.

സ്റ്റാൻഡേർഡ് പതിപ്പിൽ പോലും ആപ്പിൾ കാർപ്ലേ, ആൻഡ്രോയിഡ് ഓട്ടോ എന്നിവ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന ടച്ച്‌സ്‌ക്രീൻ ഇൻഫോടെയിൻമെന്റ് സിസ്റ്റവും പവർ മുൻ സീറ്റുകളിൽ എൽഇഡി ലൈറ്റിംഗ് വരെ ക്രമീകരിക്കുന്നു. ഡേടൈം റണ്ണിംഗ് ലൈറ്റുകൾ സിഗ്നേച്ചർ SE, HSE മോഡലുകളിൽ മാത്രമേ ഉണ്ടാകൂ.

Comments are closed.