മധുര പരാനീയങ്ങള്‍ അമിതമായി കുടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് മരണ സാധ്യത

പഞ്ചസാര പാനീയങ്ങളോ കൃത്രിമമായി മധുരമുള്ളതോ ആയ പാനീയങ്ങള്‍ അമിതമായി കുടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് മരണ സാധ്യത കൂടുതലാണെന്ന് ഏറ്റവും പുതിയ പഠനങ്ങള്‍ പറയുന്നു. സോഡ, സ്പോര്‍ട്സ് ഡ്രിങ്കുകള്‍, എനര്‍ജി ഡ്രിങ്കുകള്‍, ഫ്രൂട്ട് ജ്യൂസ് എന്നിവ മധുരപാനീയങ്ങളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

വൃക്കരോഗം, വിഷാദം, ഡിമെന്‍ഷ്യ, ഹൃദയാഘാതം എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് മധുര പാനീയങ്ങള്‍ കാരണമാകുന്നു. മധുര സോഡ മാത്രമല്ല മധുരമേറിയ ജ്യൂസ്, വളരെ മധുരമുള്ള കോഫികള്‍, ദ്രാവക പഞ്ചസാരയുടെ മറ്റ് ഉറവിടങ്ങള്‍ എന്നിവയും ആരോഗ്യത്തിനെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കുന്നവയാണ്.

പഴത്തില്‍ നിന്നുള്ള ഫ്രക്ടോസ് ശരീരത്തിനു നല്ലതാണെങ്കില്‍ കൃത്രിമ പഞ്ചസാരയില്‍ നിന്നുള്ള ഫ്രക്ടോസ് ശരീരത്തിനു ദോഷകരമായി ഭവിക്കുന്നു. മധുരമുള്ള പഞ്ചസാര പാനീയങ്ങള്‍ നിങ്ങളുടെ ശരീരഭാരം വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നതിന് കാരണമാകുന്നു.

മധുര സോഡകള്‍ തുടര്‍ച്ചയായി ഉപയോഗിക്കുന്നത് കരളിന് അമിതമായ സമ്മര്‍ദ്ദം നല്‍കുന്നു. നിങ്ങള്‍ അമിതമായി മധുര പാനീയങ്ങള്‍ കഴിക്കുമ്പോള്‍, നിങ്ങളുടെ കരള്‍ അമിതഭാരമാവുകയും ഫ്രക്ടോസ് കൊഴുപ്പായി മാറുകയും ചെയ്യുന്നു. ചില കൊഴുപ്പ് രക്തത്തിലെ ട്രൈഗ്ലിസറൈഡുകളായി പുറന്തള്ളപ്പെടും. അതേസമയം അതിന്റെ ഒരു ഭാഗം നിങ്ങളുടെ കരളില്‍ അവശേഷിക്കുകയും ചെയ്യും. കാലക്രമേണ ഇത് മദ്യം കാരണമല്ലാത്ത ഫാറ്റി ലിവറിന് കാരണമാകുന്നു.

മധുര സോഡയിലെ ഫ്രക്ടോസിന്റെ ഉയര്‍ന്ന ഉപഭോഗം നിങ്ങളുടെ വയറില്‍ ഉപാപചയ രോഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അപകടകരമായ കൊഴുപ്പ് അടിഞ്ഞുകൂടാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. ഇതിനെ വിസെറല്‍ കൊഴുപ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ വയറിലെ കൊഴുപ്പ് എന്ന് വിളിക്കുന്നു. അമിതമായ വയറിലെ കൊഴുപ്പ് ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹത്തിനും ഹൃദ്രോഗത്തിനും വഴിവയ്ക്കുന്നു.

ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളിലുള്ള ഒരു സാധാരണ രോഗമാണ് ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം. ഇന്‍സുലിന്റെ കുറവ് കാരണമോ രക്തത്തിലെ ഉയര്‍ന്ന പഞ്ചസാരയോയാണ് ഇതിന്റെ കാരണങ്ങള്‍. അമിതമായ ഫ്രക്ടോസ് അകത്തുചെല്ലുന്നത് ഇന്‍സുലിന്‍ പ്രതിരോധത്തിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാമെന്നതിനാല്‍ നിരവധി പഠനങ്ങള്‍ മധുര സോഡ ഉപഭോഗത്തെ ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹവുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്നു.

രക്തത്തില്‍ നിന്ന് ഗ്ലൂക്കോസിനെ കോശങ്ങളിലേക്ക് എത്തിക്കുന്നതാണ് ഇന്‍സുലിന്‍ ഹോര്‍മോണ്‍. നിങ്ങള്‍ മധുര സോഡ കുടിക്കുമ്പോള്‍ നിങ്ങളുടെ സെല്ലുകള്‍ ഇന്‍സുലിന്‍ ഫലങ്ങളെ പ്രതിരോധിക്കുന്നു. അതിനാല്‍ രക്തപ്രവാഹത്തില്‍ നിന്ന് ഗ്ലൂക്കോസിനെ നീക്കംചെയ്യുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ പാന്‍ക്രിയാസ് കൂടുതല്‍ ഇന്‍സുലിന്‍ ഉത്പാദിപ്പിക്കേണ്ടതായി വരുന്നു.

മധുര പാനീയങ്ങള്‍ നിങ്ങളുടെ തലച്ചോറിന്റെ റിവാര്‍ഡ് സിസ്റ്റത്തില്‍ ശക്തമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നു, ഇത് ആസക്തിയിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാവുന്നതാണ്. മിക്ക പഠനങ്ങളും സൂചിപ്പിക്കുന്നത് കഠിനമായ മരുന്നുകള്‍ പോലെ തന്നെ പഞ്ചസാരയും സംസ്‌കരിച്ച ജങ്ക് ഫുഡുകളും നിങ്ങളുടെ തലച്ചോറിനെ ബാധിക്കുന്നുവെന്നാണ്.

ഒന്നിലധികം പഠനങ്ങള്‍ പഞ്ചസാര പാനീയങ്ങളും ഹൃദ്രോഗ സാധ്യതയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം തെളിയിച്ചിട്ടുള്ളതാണ്. അമിതമായി പഞ്ചസാര കഴിക്കുന്നത് ഹൃദ്രോഗസാധ്യത വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നു.

മുതിര്‍ന്നവരില്‍ നടത്തിയ ഒരു പഠനത്തില്‍, ആഴ്ചയില്‍ രണ്ടോ അതിലധികമോ മധുര സോഡകള്‍ കുടിക്കുന്നവരില്‍ സോഡ കുടിക്കാത്തവരേക്കാള്‍ 87% പാന്‍ക്രിയാറ്റിക് കാന്‍സര്‍ വരാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

പഞ്ചസാര സോഡ നിങ്ങളുടെ പല്ലിന് ദോഷകരമായി ബാധിക്കുന്നു. സോഡയില്‍ ഫോസ്‌ഫോറിക് ആസിഡ്, കാര്‍ബോണിക് ആസിഡ് തുടങ്ങിയ ആസിഡുകള്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഈ ആസിഡുകള്‍ നിങ്ങളുടെ വായില്‍ ഉയര്‍ന്ന അസിഡിറ്റി അന്തരീക്ഷം സൃഷ്ടിക്കുന്നു. ഇത് നിങ്ങളുടെ പല്ലുകള്‍ ക്ഷയിക്കാന്‍ ഇടയാക്കുന്നു.

Comments are closed.