ടാറ്റ സ്‌കൈ തങ്ങളുടെ ടാറ്റ സ്‌കൈ ബിംഗ് + എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന സെറ്റ്-ടോപ്പ് ബോക്‌സ് അവതരിപ്പിച്ചു

ടാറ്റ സ്കൈ തങ്ങളുടെ ആൻഡ്രോയിഡ് പവർ സെറ്റ്-ടോപ്പ് ബോക്സ് ഡിസംബർ 16 തിങ്കളാഴ്ച്ച തന്നെ അവതരിപ്പിച്ചു. ടാറ്റ സ്കൈ ബിംഗ് + എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ടാറ്റ സ്കൈയുടെ പുതിയ സെറ്റ്-ടോപ്പ് ബോക്സ് എയർടെൽ എക്സ്സ്ട്രീം ബോക്സ്, ഡിഷ് എസ്എംആർടി എന്നിവയോട് മത്സരിക്കുന്നു. ആൻഡ്രോയിഡ് 9 പൈ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുമെന്ന് പറയപ്പെടുന്ന ഇത് പാരീസ് ആസ്ഥാനമായുള്ള കമ്പനിയായ ‘ടെക്‌നിക്കലർ’ ആണ് നിർമ്മിക്കുന്നത്.

ടാറ്റ സ്കൈയുടെ സെറ്റ്-ടോപ്പ് ബോക്സ് ടെക്നിക്കലർ നിർമ്മിച്ചതിനാൽ ഇതിന് ‘പൃഥ്വി’ എന്ന രഹസ്യനാമം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും റിപ്പോർട്ടുണ്ട്. ഈ പുതിയ സെറ്റ്-ടോപ്പ് ബോക്സിലൂടെ ആമസോൺ പ്രൈം വീഡിയോ, നെറ്റ്ഫ്ലിക്സ് പോലുള്ള ഓവർ-ദി-ടോപ്പ് (ഒടിടി) പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിലേക്ക് ആക്സസ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതായും ടാറ്റ സ്കൈ വ്യക്തമാക്കി.

ഡയറക്റ്റ്-ടു-ഹോം (ഡി‌ടി‌എച്ച്) സേവനങ്ങൾ‌ കേന്ദ്രീകരിച്ചുള്ള വെബ്‌സൈറ്റ് ഡ്രീം ഡി‌ടി‌എ, ടാറ്റ സ്കൈ ബിംഗ് + സെറ്റ്-ടോപ്പ് ബോക്‌സിന് ചുറ്റുമുള്ള വിശദാംശങ്ങൾ അതിന്റെ തത്സമയ ചിത്രത്തിനൊപ്പം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. പുതിയ സെറ്റ്-ടോപ്പ് ബോക്സ് ഒരു സാറ്റലൈറ്റ് വിഭവവുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു ആർ.എഫ്‌ കേബിൾ വഴി തത്സമയ ടിവിയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനൊപ്പം ഇഥർനെറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ വൈ-ഫൈ കണക്ഷൻ വഴി ഓ.ടി.ടി ഉള്ളടക്കം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

ടാറ്റാ സ്കൈ ബിംഗ് + സെറ്റ്-ടു ബോക്സ് ടാറ്റ സ്കൈ ബിംഗ് സേവനത്തിന്റെ ഒരു മാസത്തെ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനോടൊപ്പം ആമസോൺ ഫയർ ടിവി സ്റ്റിക്ക് – ടാറ്റ സ്കൈയ്‌ക്കൊപ്പം മെയ് മാസത്തിൽ വീണ്ടും അവതരിയിപ്പിച്ചതായും വെബ്‌സൈറ്റിൽ ചോർന്ന ഒരു പ്രൊമോഷണൽ ബ്രോഷർ വെളിപ്പടുത്തി. ഈ സേവന ബണ്ടിൽ ഇറോസ് നൗ, ഹംഗാമ പ്ലേ, ഹോട്ട്സ്റ്റാർ, സീ 5 തുടങ്ങിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിൽ നിന്ന് കണ്ടെന്റ് കൊണ്ടുവരും.

ഹാർഡ്‌വെയർ തിരിച്ച്, ടാറ്റ സ്കൈ ബിംഗ് + സെറ്റ്-ടോപ്പ് ബോക്‌സിൽ 1.8 ജിഗാഹെർട്‌സ് ക്ലോക്ക് ചെയ്ത ബ്രോഡ്‌കോം ബിസിഎം 72604 ബി SoC, 2 ജിബി റാമും 8 ജിബി ഓൺബോർഡ് സ്റ്റോറേജുമാണുള്ളത്. സെറ്റ്-ടോപ്പ് ബോക്സിൽ ബ്രോഡ്കോം വീഡിയോകോർ വി എച്ച്ഡബ്ല്യു ജിപിയു ഉണ്ടെന്നും ആൻഡ്രോയിഡ് 9 പൈ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുമെന്നും അഭ്യൂഹമുണ്ട്.

സെപ്റ്റംബറിൽ എയർടെൽ ആൻഡ്രോയിഡ് പൈ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്ന എക്‌സ്ട്രീം ബോക്‌സ് അവതരിപ്പിച്ചു. ഈ എയർടെൽ ആൻഡ്രോയിഡ് പൈ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്ന എക്‌സ്ട്രീം ബോക്‌സിൽ അഞ്ഞൂറിലധികം ടിവി ചാനലുകൾ ഓഫർ ചെയ്യാൻ രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തിരിക്കുന്നു. ഒക്ടോബറിൽ ഡിഷ് ടിവിയും എയർടെലിനെ പിന്തുടർന്ന് ഒക്ടോബറിൽ ആൻഡ്രോയിഡ് അടിസ്ഥാനമാക്കി ഡിഷ് എസ്എംആർടി ഹബ് എച്ച്ഡി സെറ്റ്-ടോപ്പ് ബോക്സ് പുറത്തിറക്കി.

Comments are closed.