മുടികൊഴിച്ചില്‍ ഇനിയില്ല; വെളുത്തുള്ളിക്കൂട്ട്

0

മുടി സംരക്ഷണം ശീലമാക്കിയവര്‍ക്ക് വെളുത്തുള്ളി ഒരു ഉത്തമ കൂട്ടാളിയാണ്. മുടിയുടെ പലവിധ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ പരിഹരിക്കാന്‍ വിവിധ മാര്‍ഗങ്ങളില്‍ വെളുത്തുള്ളി ഉപയോഗിക്കാം, അതും വളരെ എളുപ്പമായി വീട്ടില്‍ തന്നെ. മുടി കൊഴിച്ചില്‍, താരന്‍, മുടി പൊട്ടല്‍, പേന്‍ ശല്യം തുടങ്ങി ഒട്ടുമിക്ക മുടി പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്കും പരിഹാരം നല്‍കുന്നതാണ് വെളുത്തുള്ളി. പഠനങ്ങളനുസരിച്ച്, വെളുത്തുള്ളിയില്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന സള്‍ഫറും സെലിനിയവും മുടിവേരുകളുടെ ഘടനയെ ശക്തിപ്പെടുത്താന്‍ സഹായിക്കും.
മുടിയുടെ വളര്‍ച്ചയ്ക്ക് വെളുത്തുള്ളിയുടെ ഗുണങ്ങള്‍
* വെളുത്തുള്ളിയില്‍ ആന്റി മൈക്രോബയല്‍ ഗുണങ്ങളുണ്ട്, ഇത് തലയോട്ടിക്ക് കേടുപാടുകള്‍ വരുത്തുന്നതിനും മുടിയുടെ വളര്‍ച്ചയെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നതിനും കാരണമാകുന്ന അണുക്കളെയും ബാക്ടീരിയകളെയും കൊല്ലാന്‍ സഹായിക്കുന്നു.

* അസംസ്‌കൃത വെളുത്തുള്ളിയില്‍ വിറ്റാമിന്‍ സി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് മുടിയുടെ ആരോഗ്യത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് മികച്ചതാണ്.

* മുടിയുടെ വളര്‍ച്ചയെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്ന കൊളാജന്‍ ഉല്‍പാദനവും വെളുത്തുള്ളി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.
* മുടിയുടെ പരമാവധി പോഷണത്തിനായി രക്തചംക്രമണം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ വെളുത്തുള്ളിയില്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന സെലിനിയം സഹായിക്കുന്നു.

* മുടിയിഴകളെ ശുദ്ധീകരിക്കാനും അവയെ ശക്തിപ്പെടുത്താനും തടസ്സമുണ്ടാക്കാതിരിക്കാനും മുടി കൊഴിച്ചില്‍ തടയാനും സഹായിക്കുന്നു.

* വെളുത്തുള്ളി തലയോട്ടിയെ ശാന്തമാക്കാന്‍ സഹായിക്കുകയും താരന്‍ പോലുള്ള പ്രശ്‌നങ്ങളെ ചികിത്സിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. മുടിയുടെ വളര്‍ച്ചയ്ക്ക് വെളുത്തുള്ളി ഉപയോഗിക്കുന്നതിനുള്ള ചില വഴികള്‍ ഇതാ:

വെളുത്തുള്ളി ഓയില്‍ മസാജ് മുടിയിഴകളെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുകയും രക്തചംക്രമണം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. 8 അല്ലി വെളുത്തുള്ളി, 1/2 കപ്പ് കാരിയര്‍ ഓയില്‍ (ഒലിവ്, വെളിച്ചെണ്ണ, കാസ്റ്റര്‍ മുതലായവ), 1 ഇടത്തരം വലിപ്പമുള്ള സവാള(വേണമെങ്കില്‍) എന്നിവയാണ് നിങ്ങള്‍ക്ക് ആവശ്യം. വെളുത്തുള്ളി, സവാള എന്നിവ ചതച്ചെടുക്കുക. ഒരു പാനില്‍ കാരിയര്‍ ഓയില്‍ ചൂടാക്കി വെളുത്തുള്ളി, സവാള പേസ്റ്റ് എന്നിവ ചേര്‍ക്കുക.

പള്‍പ്പ് തവിട്ടുനിറമാകാന്‍ തുടങ്ങുന്നതുവരെ എണ്ണ ചൂടാക്കുക. എണ്ണ തണുത്തുകഴിഞ്ഞ് രണ്ട് ടേബിള്‍സ്പൂണ്‍ എണ്ണ ഉപയോഗിച്ച് തലയോട്ടിയില്‍ മസാജ് ചെയ്യുക. 15 മിനിറ്റ് മസാജിംഗിന് ശേഷം, മുടിയിലും എണ്ണ പുരട്ടുക. 30 മിനിറ്റിനു ശേഷം ഷാംപൂ ഉപയോഗിച്ച് കഴുകുക. മികച്ച ഫലങ്ങള്‍ക്കായി ആഴ്ചയില്‍ 3 തവണ ഇത് ആവര്‍ത്തിക്കാവുന്നതാണ്.

8 അല്ലി വെളുത്തുള്ളി എടുത്ത് ചതച്ച് 1 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍ തേന്‍ ചേര്‍ത്ത് നന്നായി ഇളക്കുക. ഈ വെളുത്തുള്ളിതേന്‍ മിശ്രിതം മുടിയിലും തലയോട്ടിയിലും പുരട്ടി 20 മിനിറ്റ് ഇടുക. ശേഷം മൃദുവായ ഷാംപൂ ഉപയോഗിച്ച് കഴുകുക. ഇത് ആഴ്ചയില്‍ 2 – 3 തവണ ആവര്‍ത്തിക്കാവുന്നതാണ്.

Leave A Reply

Your email address will not be published.