സൗന്ദര്യം ഇനി ഭക്ഷണത്തിലൂടെ

0

ചര്‍മ്മത്തെ ആരോഗ്യകരമായി നിലനിര്‍ത്തുന്നതിനുള്ള മികച്ച ഭക്ഷണങ്ങളെക്കുറിച്ച് നമുക്ക് നോക്കാവുന്നതാണ്. ചര്‍മ്മത്തിന്റെ ആരോഗ്യം നിലനിര്‍ത്തുന്നതോടെ തന്നെ അത് നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിനും വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നുണ്ട്.

കൊഴുപ്പുള്ള മത്സ്യങ്ങളായ സാല്‍മണ്‍, അയല, മത്തി എന്നിവ ആരോഗ്യകരമായ ചര്‍മ്മത്തിന് മികച്ച ഭക്ഷണമാണ്. അവ ഒമേഗ-3 ഫാറ്റി ആസിഡുകളുടെ സമ്പന്നമായ ഉറവിടങ്ങളാണ്, അവ ചര്‍മ്മത്തിന്റെ ആരോഗ്യം നിലനിര്‍ത്തുന്നതിന് പ്രധാനമാണ്. ചര്‍മ്മത്തെ കട്ടിയുള്ളതും, മോയ്‌സ്ചറൈസും ആക്കി നിലനിര്‍ത്താന്‍ ഒമേഗ -3 ഫാറ്റി ആസിഡുകള്‍ ആവശ്യമാണ്. വാസ്തവത്തില്‍, ഒമേഗ -3 ഫാറ്റി ആസിഡിന്റെ കുറവ് വരണ്ട ചര്‍മ്മത്തിന് കാരണമാകും.

ആരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പ് അവോക്കാഡോകളില്‍ കൂടുതലാണ്. ഈ കൊഴുപ്പുകള്‍ നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിലെ പല പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കും ഗുണം ചെയ്യുന്നു, ചര്‍മ്മത്തിന്റെ ആരോഗ്യം ഉള്‍പ്പെടെചര്‍മ്മത്തിന് വഴക്കവും ഈര്‍പ്പവും നിലനിര്‍ത്താന്‍ ഈ കൊഴുപ്പുകള്‍ ആവശ്യത്തിന് ലഭിക്കുന്നത് അത്യാവശ്യമാണ്.

700-ലധികം സ്ത്രീകള്‍ ഉള്‍പ്പെട്ട ഒരു പഠനത്തില്‍, മൊത്തം കൊഴുപ്പ് കൂടുതലായി കഴിക്കുന്നത് – പ്രത്യേകിച്ചും അവോക്കാഡോകളില്‍ കാണപ്പെടുന്ന ആരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പുകളുടെ തരം – കൂടുതല്‍ സപ്ലി, സ്പ്രിംഗി ചര്‍മ്മവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. സൂര്യപ്രകാശത്തില്‍ നിന്ന് ചര്‍മ്മത്തെ സംരക്ഷിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന സംയുക്തങ്ങള്‍ അവോക്കാഡോകളില്‍ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ടെന്നും പ്രാഥമിക തെളിവുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

പൊതുവേ, പരിപ്പ്, വിത്ത് എന്നിവ ചര്‍മ്മത്തെ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്ന പോഷകങ്ങളുടെ നല്ല ഉറവിടമാണ്. സൂര്യകാന്തി വിത്തുകള്‍ ഒരു മികച്ച ഉദാഹരണമാണ്. 28 ഗ്രാം സൂര്യകാന്തി വിത്തുകള്‍ വിറ്റാമിന്‍ ഇ യുടെ 49 ശതമാനം ഡിവി, സെലീനിയത്തിന് 41 ശതമാനം ഡിവി, സിങ്കിന് 14 ശതമാനം ഡിവി, 5.5 ഗ്രാം പ്രോട്ടീന്‍ എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത്തരം കാര്യങ്ങള്‍ അല്‍പം ശ്രദ്ധിക്കാവുന്നതാണ്. ഇതെല്ലാം നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് എന്ന പോലെ തന്നെ ചര്‍മ്മത്തിനും വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. ഇതിലൂടെ നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് സാധിക്കുന്നുണ്ട്.

സസ്യങ്ങളില്‍ കാണപ്പെടുന്ന പോഷകമാണ് ബീറ്റാ കരോട്ടിന്‍. ഇത് പ്രോവിറ്റമിന്‍ എ ആയി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു, അതിനര്‍ത്ഥം ഇത് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിലെ വിറ്റാമിന്‍ എ ആയി പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യാമെന്നാണ്. ഓറഞ്ച്, പച്ചക്കറികളായ കാരറ്റ്, ചീര, മധുരക്കിഴങ്ങ് എന്നിവയില്‍ ബീറ്റാ കരോട്ടിന്‍ കാണപ്പെടുന്നു. മധുരക്കിഴങ്ങ് ഒരു മികച്ച ഉറവിടമാണ് – ചുട്ടുപഴുപ്പിച്ച മധുരക്കിഴങ്ങില്‍ ഒരു 1/2-കപ്പ് (100-ഗ്രാം) വിറ്റാമിന്‍ എയുടെ ഡിവിയുടെ ആറിരട്ടിയിലധികം നല്‍കാന്‍ ആവശ്യമായ ബീറ്റാ കരോട്ടിന്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ബീറ്റാ കരോട്ടിന്‍ പോലുള്ള കരോട്ടിനോയിഡുകള്‍ പ്രകൃതിദത്ത സണ്‍ബ്ലോക്കായി ചര്‍മ്മത്തെ ആരോഗ്യകരമായി നിലനിര്‍ത്താന്‍ സഹായിക്കുന്നു.

മധുരക്കിഴങ്ങ് പോലെ, കുരുമുളകും ബീറ്റാ കരോട്ടിന്റെ മികച്ച ഉറവിടമാണ്, ഇത് നിങ്ങളുടെ ശരീരം വിറ്റാമിന്‍ എ ആയി പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യുന്നു. ഒരു കപ്പ് (149 ഗ്രാം) അരിഞ്ഞ ചുവന്ന മണി കുരുമുളകില്‍ വിറ്റാമിന്‍ എ 156% തുല്യമാണ്. വിറ്റാമിന്‍ സി യുടെ ഏറ്റവും മികച്ച സ്രോതസ്സുകളില്‍ ഒന്നാണ് അവ. ചര്‍മ്മത്തെ ഉറച്ചതും ശക്തവുമായി നിലനിര്‍ത്തുന്ന പ്രോട്ടീന്‍ കൊളാജന്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് ഈ വിറ്റാമിന്‍ ആവശ്യമാണ്. ഒരൊറ്റ കപ്പ് (149 ഗ്രാം) ബെല്‍ പെപ്പര്‍ വിറ്റാമിന്‍ സി (18 ട്രസ്റ്റഡ് സോഴ്സ്) നായി 211 ശതമാനം ഡിവി നല്‍കുന്നു.

Leave A Reply

Your email address will not be published.