കാലവര്‍ഷ ഭക്ഷണത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്താം പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും

0

മഴക്കാലത്ത് പല വിധത്തിലുള്ള പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നതിന് വേണ്ടി പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും ധാരാളം കഴിക്കേണ്ടതാണ്. എന്നാല്‍ എന്തൊക്കെയാണ് കഴിക്കേണ്ടത് എന്നുള്ളത് പലര്‍ക്കും അറിയുകയില്ല. മഴക്കാലത്ത് കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങള്‍ നിങ്ങളുടെ രോഗ പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും ശരീരത്തെ ശക്തമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിലൂടെ ആക്രമണകാരികളായ എല്ലാ രോഗകാരികളെയും എളുപ്പത്തില്‍ നേരിടുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. മാത്രമല്ല, ഈ ഭക്ഷണങ്ങള്‍ രുചികരവും നിങ്ങളെയും ജലാംശം നിലനിര്‍ത്തുന്നു.

മാതളനാരങ്ങ

മാതള നാരങ്ങ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. എന്നാല്‍ ഇത് എങ്ങനെയെല്ലാം ആരോഗ്യത്തിന് സഹായിക്കുന്നുണ്ട് എന്ന് പലര്‍ക്കും അറിയുകയില്ല. ഈ പഴം ചുവന്ന രക്താണുക്കളുടെ ഉത്പാദനത്തെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നു. ആന്റി-ഇന്‍ഫ്‌ലമേറ്ററി പ്രോപ്പര്‍ട്ടികള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നുണ്ട്. ഇത് മെറ്റബോളിസവും വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. നിങ്ങള്‍ക്ക് ലഭിക്കുന്ന ഏറ്റവും മികച്ച മഴക്കാല പഴങ്ങളില്‍ ഒന്നാണിത്. മഴക്കാല അസ്വസ്ഥതകളെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും ആരോഗ്യത്തിനും വേണ്ടി സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് മാതളനാരങ്ങ.

പ്ലംസ്

ധാതുക്കള്‍, വിറ്റാമിനുകള്‍, ഫൈബര്‍ എന്നിവ അടങ്ങിയ ഒന്നാണ് പ്ലം. ഇത് വളരെയധികം കുറഞ്ഞ കലോറി പഴമാണ്. ഇത് മഴക്കാലത്തിന് അനുയോജ്യമായ ഭക്ഷണമാണ്. കൂടാതെ പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും ഇലക്ട്രോലൈറ്റ് ബാലന്‍സ് നിലനിര്‍ത്താന്‍ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇത്തരം അവസ്ഥകള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നതിന് സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് പ്ലംസ്.

ലിച്ചി

ലിച്ചിപ്പഴം വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. എന്നാല്‍ ഇത് ദഹനത്തെ സഹായിക്കുന്നതോടൊപ്പം തന്നെ ഇത് നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് ഉണ്ടാക്കുന്ന ഗുണങ്ങള്‍ ചില്ലറയല്ല. ഇത് രോഗ പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു. ആന്റിവൈറല്‍ ഗുണങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു. ഇത് രക്തചംക്രമണത്തിന്റെ തോതും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു.

കയ്പക്ക

കയ്പ്പക്ക നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. ഇത് രക്തസമ്മര്‍ദ്ദത്തെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും പ്രമേഹത്തെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. പ്രമേഹം ഇല്ലാതാക്കുന്ന അവസ്ഥകള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നതിന് വേണ്ടി ദിവസവും കയ്പ്പക്ക കഴിക്കാവുന്നതാണ്. ഇതിന് അതിശയകരമായ ആന്റി-ബാഹ്യാവിഷ്‌ക്കാര ഗുണങ്ങള്‍ ഉണ്ട് കൂടാതെ മലബന്ധം, അള്‍സര്‍, മലേറിയ എന്നിവയില്‍ നിന്ന് സംരക്ഷണം നല്‍കുന്നു.

ബീറ്റ്‌റൂട്ട്

ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിന് ബീറ്റ്‌റൂട്ട് ജ്യൂസ് വളരെ മികച്ചതാണ്. ഇത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുക മാത്രമല്ല ആരോഗ്യകരമായ ദഹനത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ഇത് നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വേണ്ടി സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് എന്ന കാര്യത്തില്‍ സംശയം വേണ്ട. എല്ലാ ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വേണ്ടി ഒരുഗ്ലാസ്സ് ബീറ്റ്‌റൂട്ട് ജ്യൂസ് കഴിക്കാവുന്നതാണ്.

Leave A Reply

Your email address will not be published.