ശരീര ഭാരം കുറയ്ക്കാന്‍ തക്കാളി

0

ശരീര ഭാരം കുറയ്ക്കാന്‍ കഴിക്കേണ്ട ഭക്ഷണങ്ങളില്‍ പ്രധാനമായും ഉള്‍പ്പെടുത്തേണ്ട ഒന്നാണ് തക്കാളി. പ്രോട്ടീന്‍, ധാതുക്കള്‍, ഡയറ്ററി ഫൈബര്‍, വിറ്റാമിനുകള്‍ എന്നിവയുടെ മികച്ച ഉറവിടമാണ് തക്കാളി. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാന്‍ തക്കാളിയിലും തക്കാളി ജ്യൂസിനും ധാരാളം ഗുണങ്ങള്‍ ഉണ്ടെന്ന് ഗവേഷണങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നു.

തക്കാളി പോലുള്ള പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും കഴിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രധാന കാരണം ശരീരത്തെ വിവിധ രോഗങ്ങളില്‍ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുക എന്നതാണ്. തക്കാളിയില്‍ ധാരാളം ഫൈറ്റോകെമിക്കലുകള്‍ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, മാത്രമല്ല ഈ സംയുക്തങ്ങള്‍ ശരീര വ്യവസ്ഥയെ സുഗമമായി സംരക്ഷിക്കാനും നിലനിര്‍ത്താനും സഹായിക്കുന്നു.

വേഗത്തില്‍ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ലളിതവും ഫലപ്രദവുമായ മാര്‍ഗ്ഗങ്ങളിലൊന്ന് കുറഞ്ഞ കലോറി ഭക്ഷണങ്ങള്‍ കഴിക്കുക എന്നത്. ധാതുക്കള്‍, വിറ്റാമിനുകള്‍, പ്രോട്ടീന്‍, ഫൈബര്‍ തുടങ്ങിയ അവശ്യ പോഷകങ്ങളാല്‍ സമ്പന്നമാണ് തക്കാളി. ഇവയില്‍ കലോറിയും കുറവാണ്. ഒരു ഇടത്തരം(123 ഗ്രാം) തക്കാളിയില്‍ 24 കലോറിയും ഒരു വലിയ തക്കാളിയില്‍(182 ഗ്രാം) 33 കലോറിയും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

ഫൈബര്‍ അടങ്ങിയ ഭക്ഷണം നിങ്ങളുടെ ശരീരഭാരം വേഗത്തില്‍ കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കും. ലയിക്കുന്നതും ലയിക്കാത്തതുമായ നാരുകള്‍ അടങ്ങിയ നാരുകള്‍ തക്കാളിയില്‍ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. തക്കാളിയിലെ ലയിക്കുന്ന ഫൈബര്‍ നിങ്ങളെ കൂടുതല്‍ നേരം വിശപ്പില്ലാതെ നിലനിര്‍ത്തുന്നതിലൂടെ അമിതമായി ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് കുറയ്ക്കുന്ന. ഇതിലൂടെ നിങ്ങളുടെ കലോറി ഉപഭോഗവും കുറയുന്നു. നല്ല കുടല്‍ ബാക്ടീരിയയുടെ ഭക്ഷണ സ്രോതസ്സായും തക്കാളി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.

നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നതിലൂടെ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാന്‍ ഗ്ലൈസെമിക് സൂചികയില്‍ കുറവുള്ള ഭക്ഷണങ്ങള്‍ കഴിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. വെറും 38 ആണ് തക്കാളിയുടെ ഗ്ലൈസെമിക് സൂചിക. ഇത് കുറഞ്ഞ ജിഐ ഭക്ഷണങ്ങള്‍ക്ക് അംഗീകരിച്ച ജിഐ സൂചികയായ 55നെ അപേക്ഷിച്ച് താരതമ്യേന കുറവാണ്. തല്‍ഫലമായി, തക്കാളി കഴിക്കുന്നത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കുന്നു.

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായകമായ നിരവധി ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകള്‍ തക്കാളിയില്‍ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. കേടായ കോശങ്ങള്‍ നന്നാക്കുകയും രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തെ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിനാല്‍ ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകള്‍ ശരീരത്തിന് വളരെ ഉപയോഗപ്രദമാണ്.

കാന്‍സര്‍ കോശങ്ങളുടെ രൂപീകരണം, ശരീരഭാരം, ഹൃദ്രോഗം, ഓക്‌സിഡേറ്റീവ് സ്‌ട്രെസ്, അകാല വാര്‍ദ്ധക്യം തുടങ്ങിയ ആരോഗ്യ അവസ്ഥകളോട് പോരാടാന്‍ ലൈക്കോപീന്‍ എന്ന പ്രധാന ആന്റിഓക്‌സിഡന്റ് സഹായിക്കും. ബീറ്റാ കരോട്ടിന്‍, ലൈകോപീന്‍, നരിംഗെനിന്‍, ക്ലോറോജെനിക് എന്നിവയാണ് തക്കാളിയിലൂടെ നിങ്ങള്‍ക്ക് ലഭിക്കുന്ന പ്രധാന സസ്യ സംയുക്തങ്ങള്‍.

കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റ് കുറവുള്ള ഭക്ഷണങ്ങള്‍ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുമെന്ന് പഠനങ്ങള്‍ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. തക്കാളിയില്‍ കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റുകള്‍ കുറവാണ്. ഒരു വലിയ തക്കാളിയില്‍ 7 ഗ്രാം കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റ് അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ദിവസേന ഒന്നോ രണ്ടോ തക്കാളി ഭക്ഷണത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് ഇത് നേടാനാകും.

കോശഭിത്തി രൂപപ്പെടുത്തുന്നതുള്‍പ്പെടെ ടിഷ്യുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കാനും നന്നാക്കാനും സഹായിക്കുന്ന ഒരു പ്രധാന പോഷകമാണ് പ്രോട്ടീന്‍. കലോറിയുടെ 10 മുതല്‍ 35 ശതമാനം വരെ പ്രോട്ടീനില്‍ നിന്നാണ് വരുന്നത്. കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റ് പോലെ, പ്രോട്ടീന്‍ ഒരു ഗ്രാമിന് 4 കലോറി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. തക്കാളിയില്‍ ഒരളവില്‍ പ്രോട്ടീന്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാല്‍ നിങ്ങളുടെ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു.

തക്കാളി സമ്പുഷ്ടമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് ധാരാളം ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഉപാപചയ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു എന്നതാണ് അതിലൊന്ന്. ഉയര്‍ന്ന മെറ്റബോളിസം ഉണ്ടായിരിക്കുന്നത് കൂടുതല്‍ ഭാരം കുറയ്ക്കാനും കൂടുതല്‍ ഊര്‍ജ്ജം നേടാനും സഹായിക്കും.

Leave A Reply

Your email address will not be published.