ബു​ര്‍​ഖ നി​രോ​ധ​ന​ത്തി​ന് അ​നു​കൂ​ല​മാ​യി സ്വി​സ് ജ​ന​ത വി​ധി​യെ​ഴു​തി

0

ജ​നീ​വ: സ്വി​റ്റ്സ​ര്‍​ല​ന്‍​ഡി​ല്‍ പൊ​തു​സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ബു​ര്‍​ഖ, നി​ഖാ​ബ് തു​ട​ങ്ങി​യ മു​ഖാ​വ​ര​ണം നി​രോ​ധി​ക്ക​ണം എ​ന്നാ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട് രാ​ജ്യ​ത്ത് ന​ട​ത്തി​യ ജ​ന​ഹി​ത പ​രി​ശോ​ധ​ന നേ​രി​യ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷ​ത്തി​ല്‍ വി​ജ​യി​ച്ചു. 51.2 ശ​ത​മാ​നം പേ​രാ​ണ് ബു​ര്‍​ഖ നി​രോ​ധ​ന​ത്തെ അ​നു​കൂ​ലി​ച്ച​ത്.

ബു​ര്‍​ഖ ധ​രി​ച്ച സ്ത്രീ​ക​ളെ സ്വി​സ് പൊ​തു​സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ല്‍ അ​പൂ​ര്‍​വ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ അ​പൂ​ര്‍​വ​മാ​യി മാ​ത്ര​മാ​ണ് കാ​ണാ​ന്‍ സാ​ധി​ക്കു​ക. മു​ഖം മ​റ​യ്ക്കു​ന്ന ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള വേ​ഷ വി​ധാ​നം പൊ​തു​സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ല്‍ അ​നു​വ​ദി​ക്ക​രു​തെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു ജ​ന​ഹി​ത പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ലെ ആ​വ​ശ്യം.

ഫ്രാ​ന്‍​സ്, ബെ​ല്‍​ജി​യം, നെ​ത​ര്‍​ല​ന്‍​ഡ്, ഓ​സ്ട്രി​യ, ഡെ​ന്‍​മാ​ര്‍​ക്ക്, ബ​ള്‍​ഗേ​റി​യ തു​ട​ങ്ങി​യ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍ നേ​ര​ത്തെ സ​മാ​ന നി​യ​മ​ങ്ങ​ള്‍ പാ​സാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ള്ള​ത്.

രാ​ജ്യ​ത്താ​കെ​യു​ള്ള 26 പ്ര​വി​ശ്യ​ക​ളി​ൽ ആ​റ് ഇ​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഹി​ത​പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ല്‍ നി​രോ​ധ​ന​ത്തി​ന് ഭൂ​രി​പ​ക്ഷം കി​ട്ടി​യി​ല്ല. ടി​സി​നോ, സെ​ന്‍റ് ഗാ​ല​ന്‍ എ​ന്നീ ര​ണ്ട് പ്ര​വി​ശ്യ​ക​ളി​ൽ നേ​ര​ത്തെ​ത​ന്നെ ഇ​തി​ന​കം മു​ഖം മൂ​ടു​ന്ന​തി​ന് പ്രാ​ദേ​ശി​ക നി​രോ​ധ​നം ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. എ​ന്നാ​ല്‍ അ​ന്ന് മ​റ്റ് മൂ​ന്ന് പ്ര​വി​ശ്യ​ക​ൾ അ​ത്ത​രം നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ നി​ര​സി​ച്ചി​രു​ന്നു.

15 പ്ര​വി​ശ്യ​ക​ളി​ൽ പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ങ്ങ​ളി​ലും കാ​യി​ക ഇ​ന​ങ്ങ​ളി​ലും മു​ഖം മ​റ​യ്ക്കു​ന്ന​ത് ഇ​തി​ന​കം നി​രോ​ധി​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.​വ​ല​ത് തീ​വ്ര​പ​ക്ഷ ക​ക്ഷി​ക​ള്‍ (എ​സ്വി​പി) ആ​ണ് ഹി​ത​പ​രി​ശോ​ധ​ന​യ്ക്ക് ആ​ഹ്വാ​നം ചെ​യ്ത​ത്. ഹി​ത​പ​രി​ശോ​ധ​ന പാ​സാ​യ​തോ​ടെ ഇ​നി രാ​ജ്യ​ത്ത് ഒ​ന്നാ​കെ നി​രോ​ധ​നം ബാ​ധ​ക​മാ​ക്കും .

വ​നി​ത​ക​ളു​ടെ അ​വ​കാ​ശ​ത്തി​നു​മേ​ലു​ള്ള കൈ​യേ​റ്റം, വി​നോ​ദ​സ​ഞ്ചാ​രി​ക​ളോ​ടു​ള്ള വി​വേ​ച​നം, ഒ​രു മ​ത​ത്തി​ന് എ​തി​രാ​യു​ള്ള നീ​ക്കം തു​ട​ങ്ങി​യ വാ​ദ​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​യ​ര്‍​ത്തി സ്വി​സ് സ​ര്‍​ക്കാ​രും, പാ​ര്‍​ല​മെ​ന്‍റി​ലെ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷ​വും, ലി​ബ​റ​ല്‍ സം​ഘ​ട​ന​ക​ളും, ബു​ര്‍​ഖ നി​രോ​ധ​നം നി​രാ​ക​രി​ച്ചി​രു​ന്നു​വെ​ങ്കി​ലും ഇ​പ്പോ​ള്‍ ജ​ന​ഹി​തം കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ന്ന​തി​നെ എ​തി​ര്‍​ത്തി​രു​ന്നു.

ഹി​ത​പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ലൂ​ടെ നി​യ​മ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന 130 വ​ര്‍​ഷം പ​ഴ​ക്ക​മു​ള്ള ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​നാ സ​മ്പ്ര​ദാ​യ​മാ​ണ് സ്വി​സ് ജ​നാ​ധി​പ​ത്യ​ത്തി​നു​ള്ള​ത്. എ​ന്തു നി​യ​മ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കെ​തി​രെ​യും ഒ​രു ല​ക്ഷം ഒ​പ്പ് ശേ​ഖ​രി​ച്ചു ജ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് ഹി​ത പ​രി​ശോ​ധ​ന കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​നു​ള്ള അ​വ​കാ​ശ​മു​ണ്ട്.

ഈ ​സം​വി​ധാ​ന​ത്തി​ല്‍ ഇ​തു​വ​രെ​യാ​യി 23 പ്രാ​വ​ശ്യ​മാ​ണ് ഇ​ത്ത​രം ഹി​ത​പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ള്‍ വി​ജ​യി​ട്ടു​ള്ള​ത്. 2014നു ​ശേ​ഷം ഇ​താ​ദ്യ​മാ​ണ്.

86 ല​ക്ഷ​മാ​ണ് സ്വി​റ്റ്സ​ര്‍​ല​ണ്ടി​ലെ ജ​ന​സം​ഖ്യ. ഇ​തി​ല്‍ ഏ​താ​ണ്ട് അ​ഞ്ച് ശ​ത​മാ​നം ഇ​സ്ലാം മ​ത വി​ശ്വാ​സി​ക​ളാ​ണ്. തു​ര്‍​ക്കി, ബോ​സ്നി​യ, കൊ​സോ​വൊ തു​ട​ങ്ങി​യ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള​വ​രാ​ണ് ഇ​വ​രി​ല്‍ ഭൂ​രി​ഭാ​ഗ​വും.

Leave A Reply

Your email address will not be published.