പ​ല​സ്തീ​നില്‍ ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ സൈ​ന്യം ന​ട​ത്തി​യ വെ​ടി​വ​യ്പി​ല്‍ 15 പേര്‍ കൊ​ല്ല​പ്പെട്ടു

0

ഗാ​സ: ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ സൈ​ന്യം ഗാ​സ​യി​ല്‍ പ​ല​സ്തീ​ന്‍ പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ക്കാ​ര്‍​ക്കു നേ​രെ ന​ട​ത്തി​യ വെ​ടി​വ​യ്പി​ല്‍ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം 15 ആ​യി. നി​ര​വ​ധി പേ​ര്‍​ക്ക് പ​രി​ക്കേ​ല്‍​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു. വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്ച ഗാ​സ അ​തി​ര്‍​ത്തി​യോ​ടു ചേ​ര്‍​ന്നാ​യി​രു​ന്നു സം​ഭ​വം. പ​ല​സ്തീ​ന്‍‌ ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ അ​തി​ര്‍​ത്തി​യി​ല്‍ ആ​റ് ആ​ഴ്ച​ക​ള്‍ നീ​ളു​ന്ന സ​മ​ര​പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍​ക്ക് തു​ട​ക്കം കു​റി​ച്ചു​കൊ​ണ്ട് ന​ട​ന്ന പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ന​ത്തി​നി​ടെ​യാ​ണ് വെ​ടി​വ​യ്പു​ണ്ടാ​യ​ത്.
അ​തി​ര്‍​ത്തി​യി​ലെ ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ സേ​ന​യ്ക്കു നേ​രെ ട​യ​റു​ക​ള്‍ ക​ത്തി​ച്ചു വി​ടു​ക​യും ക​ല്ലെ​റി​യും ചെ​യ്ത​പ്പോ​ഴാ​ണു വെ​ടി​വ​ച്ച​തെ​ന്നു സൈ​ന്യം പ​റ​യു​ന്നു. അ​ക്ര​മ​ത്തി​നു നേ​തൃ​ത്വം ന​ല്‍​കി​യ​വ​ര്‍​ക്കു നേ​രെ മാ​ത്ര​മാ​ണു വെ​ടി​വ​ച്ച​തെ​ന്നും ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ ന്യാ​യീ​ക​രി​ച്ചു. ഗാ​സ മു​ന​മ്ബി​ലെ ആ​റി​ട​ങ്ങ​ളെ ക​ലാ​പ ബാ​ധി​ത പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളാ​യും ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചു. മാ​ര്‍​ച്ച്‌ 30 ‘ലാ​ന്‍​ഡ് ഡേ’ ​ആ​യാ​ണ് പ​ല​സ്തീ​ന്‍​കാ​ര്‍ ആ​ച​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. 1976ലെ ​ഇ​സ്ര​യേ​ലി​ന്‍റെ സ്ഥ​ലം ക​യ്യേ​റ്റ​ത്തി​നി​ടെ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട ആ​റു പേ​രു​ടെ ഓ​ര്‍​മ​യി​ലാ​ണ് എ​ല്ലാ​വ​ര്‍​ഷ​വും ദി​നാ​ച​ര​ണം. 30 മു​ത​ല്‍ ആ​റാ​ഴ്ച​ത്തേ​ക്കു പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ത്തി​നാ​യി​രു​ന്നു തീ​രു​മാ​നം. മ​രി​ച്ച​വ​രോ​ടു​ള്ള ആ​ദ​ര​സൂ​ച​ക​മാ​യി ശ​നി​യാ​ഴ്ച പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് മു​ഹ​മ്മ​ദ് അ​ബ്ബാ​സ് ദേ​ശീ​യ ദു​ഖാ​ച​ര​ണം പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചു. സ്കൂ​ളു​ക​ള്‍​ക്കും കോ​ള​ജു​ക​ള്‍​ക്കും അ​വ​ധി ന​ല്‍​കി.

Leave A Reply

Your email address will not be published.