സി​റി​യ​യി​ല്‍​നി​ന്നും സൈ​ന്യ​ത്തെ ഉ​ട​ന്‍ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കു​മെ​ന്ന്​ ഡോ​ണ​ള്‍​ഡ്​ ട്രം​പ്

0

വാ​ഷി​ങ്​​ട​ണ്‍: സി​റി​യ​യി​ല്‍ ​നി​ന്നും ത​ങ്ങ​ളു​ടെ സൈ​ന്യ​ത്തെ ഉ​ട​ന്‍ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കു​മെ​ന്ന്​ യു.​എ​സ്​ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ്​ ഡോ​ണ​ള്‍​ഡ്​ ട്രം​പ്. ഒ​ഹാ​യോ സം​സ്​​ഥാ​ന​ത്ത്​ ന​ട​ന്ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി സം​ഘ​ട​ന​ക​ളു​ടെ പൊ​തു​പ​രി​പാ​ടി​യി​ല്‍​വെ​ച്ചാ​യി​രു​ന്നു പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം. അ​തേ​സ​മ​യം, സി​റി​യ​യി​ലെ ഇ​റാ​ഖ്​ അ​തി​ര്‍​ത്തി​യി​ല്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ, ഇ​സ്​​ലാ​മി​ക്​ സ്​​റ്റേ​റ്റി​നെ​തി​രെ ന​ട​ത്തു​ന്ന സൈ​നി​ക​ന​ട​പ​ടി ഉ​ട​ന്‍ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചു. സി​റി​യ​യി​ല്‍ വ​ട​ക്ക​ന്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ലാ​ണ്​ യു.​എ​സ്​ സൈ​ന്യം കൂ​ടു​ത​ല്‍ കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​വി​ടെ കു​ര്‍​​ദ്​​സേ​ന​യു​ടെ സ​ഹാ​യ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ്​ ​ ​ഐ.​എ​സി​നെ​തി​രാ​യ ആ​ക്ര​മ​ണ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​ത്തു​ന്ന​ത്.
പ​ശ്ചി​മേ​ഷ്യ​യി​ലെ സൈ​നി​ക​ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍​ക്കാ​യി 455 ല​ക്ഷം കോ​ടി രൂ​പ യു.​എ​സ്​ ചെ​ല​വ​ഴി​ച്ച​താ​യും അ​ദ്ദേ​ഹം ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. വ​ലി​യ​തു​ക ചെ​ല​വ​ഴി​ക്കു​ന്നു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും യു.​എ​സി​ന്​ ഒ​ന്നും തി​രി​ച്ചു​ല​ഭി​ക്കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന്​ ഒ​ഹാ​യോ​യി​ലെ പ്ര​സം​ഗ​ത്തി​ല്‍ ട്രം​പ്​ പ​റ​ഞ്ഞു. എ​ന്നാ​ല്‍, സൈ​ന്യ​ത്തെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കു​ന്ന​ത്​ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ളൊ​ന്നും ട്രം​പ്​ വി​ശ​ദ​മാ​ക്കി​യി​ല്ല.വി​ദേ​ശ​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ വ​ലി​യ​തു​ക ചെ​ല​വ​ഴി​ക്കു​ന്ന യു.​എ​സി​ന്​ സ്വ​ന്തം നാ​ട്ടി​ലെ അ​ടി​സ്​​ഥാ​ന​സൗ​ക​ര്യ വി​ക​സ​ന​ത്തി​ന്​ പ​ണ​മി​ല്ലെ​ന്നും ഈ ​സ്​​ഥി​തി ഇ​നി​യു​ണ്ടാ​വി​ല്ലെ​ന്നും ട്രം​പ്​ പ​റ​ഞ്ഞു. എ​ന്നാ​ല്‍, ത​​ന്‍റെ പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍​ക്ക്​ ഡെ​മോ​ക്രാ​റ്റു​ക​ളു​ടെ പി​ന്തു​ണ​യു​ണ്ടാ​വു​മോ എ​ന്ന്​ അ​റി​യി​ല്ലെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​രി​ത​പി​ച്ചു.

Leave A Reply

Your email address will not be published.