ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍-​ഗാ​സ അ​തി​ര്‍​ത്തി​യി​ല്‍ വീ​ണ്ടും പ​ല​സ്തീ​ന്‍ പ്ര​ക്ഷോ​ഭം

ഗാ​സാ സി​റ്റി: ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍-​ഗാ​സ അ​തി​ര്‍​ത്തി​യി​ല്‍ വീ​ണ്ടും പ​ല​സ്തീ​ന്‍ പ്ര​ക്ഷോ​ഭ​ക​രും ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ സൈ​ന്യ​വും ഏ​റ്റു​മു​ട്ടി. നൂ​റോ​ളം പ്ര​ക്ഷോ​ഭ​ക​ര്‍​ക്കു പ​രി​ക്കേ​റ്റ​താ​യി പ​ല​സ്തീ​ന്‍ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. ഇ​സ്ര​യേ​ലി​ലെ സ്വ​ന്തം നാ​ടു​ക​ളി​ലേ​ക്കു പോ​കാ​ന്‍ അ​ഭ​യാ​ര്‍​ഥി​ക​ളെ അ​നു​വ​ദി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടാ​ണ് സ​മ​രം. കു​ട്ടി​ക​ളും സ്ത്രീ​ക​ളു​മ​ട​ക്കം പ​തി​നാ​യി​ര​ക്ക​ണ​ക്കി​നു പ​ല​സ്തീ​ന്‍ പ്ര​ക്ഷോ​ഭ​ക​ര്‍ അ​തി​ര്‍​ത്തി​യി​ല്‍ ത​മ്ബ​ടി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നാ​ണ് ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ സൈ​ന്യ​ത്തി​ന്‍റെ ക​ണ​ക്ക്.
പ്ര​ക്ഷോ​ഭ​ക​ര്‍​ക്ക് നേ​രെ ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ സൈ​ന്യം ന​ട​ത്തി​യ വെ​ടി​വ​യ്പി​ല്‍ ഇ​തു​വ​രെ മു​പ്പ​തോ​ളം പേ​ര്‍ മ​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നാ​ണ് റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്. ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ വെ​ടി​വ​യ്പി​ല്‍ പ​രി​ക്കേ​റ്റ ഇ​സ്‌​ലം ഹെ​ര്‍​സ​ള്ള(28) വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്ച ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ വ​ച്ച്‌ മ​രി​ച്ച​തോ​ടെ​യാ​ണ് മ​ര​ണ​സം​ഖ്യ ഉ​യ​ര്‍​ന്ന​ത്. ആ​റാ​ഴ്ച നീ​ളു​ന്ന പ്ര​ക്ഷോ​ഭ​മാ​ണ് പ​ല​സ്തീ​ന്‍​കാ​ര്‍ മാ​ര്‍​ച്ച്‌ 30ന് ​ആ​രം​ഭി​ച്ച​ത്. ഉ​ന്നം തെ​റ്റാ​തെ വെ​ടി​വ​യ്ക്കു​ന്ന​വ​രെ അ​തി​ര്‍​ത്തി​യി​ല്‍ വി​ന്യ​സി​ച്ചാ​ണ് ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ പ്ര​ക്ഷോ​ഭ​ത്തെ നേ​രി​ടു​ന്ന​ത്. പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ക്കാ​ര്‍​ക്കു നേ​രെ വെ​ടി​യു​തി​ര്‍​ക്കു​ന്ന​തി​ല്‍ ഇ​സ്ര​യേ​ലി​നെ​തി​രേ അ​ന്താ​രാ​ഷ്‌​ട്ര​ത​ല​ത്തി​ല്‍ ശ​ക്ത​മാ​യ വി​മ​ര്‍​ശ​നം ഉ​യ​രു​ന്നു.

Comments are closed.