ക്യൂ​ബ​യി​ല്‍ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് റൗ​ള്‍ കാ​സ്ട്രോ ഇ​ന്നു സ്ഥാ​ന​മൊ​ഴി​യും

ഹ​വാ​ന: ക്യൂ​ബ​യി​ല്‍ ആ​റു ദ​ശ​കം ദീ​ര്‍​ഘി​ച്ച കാ​സ്ട്രോ വാ​ഴ്ച അ​വ​സാ​നി​ക്കു​ന്നു. പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് റൗ​ള്‍ കാ​സ്ട്രോ ഇ​ന്നു സ്ഥാ​ന​മൊ​ഴി​യും. 86 വ​യ​സു​കാ​ര​നാ​യ റൗ​ള്‍ കാ​സ്ട്രോ​യു​ടെ പി​ന്‍​ഗാ​മി​യെ നാ​ഷ​ണ​ല്‍ അ​സം​ബ്ലി ഇ​ന്നു തി​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്കും. ഒ​ന്നാം വൈ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് മി​ഗു​വ​ല്‍ ഡ​യ​സ് കാ​ന​ല്‍(57) ആ​യി​രി​ക്കും പു​തി​യ രാ​ഷ്‌​ട്ര​ത്ത​ല​വ​നെ​ന്നു ക​രു​ത​പ്പെ​ടു​ന്നു. മി​ഗ്വേ​ല്‍ ക്യൂ​ബ​ന്‍ ക​മ്യൂ​ണി​സ്റ്റ് പാ​ര്‍​ട്ടി നേ​തൃ​നി​ര​യി​ല്‍ താ​ര​ത​മ്യേ​ന ചെ​റു​പ്പ​ക്കാ​ര​നാ​ണ്. 2013ലാ​ണു വൈ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റാ​യ​ത്. മി​ഗു​വ​ല്‍ ഡ​യ​സ് കാ​ന​ലി​നെ കാ​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത് താ​റു​മാ​റാ​യ സ​ന്പ​ദ് വ്യ​വ​സ്ഥ​യാ​ണ്.
1959ലെ ​ക്യൂ​ബ​ന്‍ വി​പ്ല​വ​ത്തി​നു നേ​തൃ​ത്വം കൊ​ടു​ത്ത ഫി​ഡ​ല്‍ കാ​സ്ട്രോ അ​സു​ഖ​ബാ​ധി​ത​നാ​യ​തി​നെ​ത്തു​ട​ര്‍​ന്നാ​ണ് അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന്‍റെ സ​ഹോ​ദ​ര​നാ​യ റൗ​ള്‍ 2006ല്‍ ​അ​ധി​കാ​ര​മേ​റ്റ​ത്. ഫി​ഡ​ലും സ​ഹോ​ദ​ര​നും ചേ​ര്‍​ന്ന് 60 വ​ര്‍​ഷ​ത്തോ​ളം ക്യൂ​ബ​യെ ഭ​രി​ച്ചു. സോ​വ്യ​റ്റ് യൂ​ണി​യ​ന്‍റെ ത​ക​ര്‍​ച്ച​യ്ക്കു ശേ​ഷ​വും ക​മ്യൂ​ണി​സ്റ്റ് ഭ​ര​ണം നി​ല​നി​ര്‍​ത്താ​ന്‍ കാ​സ്ട്രോ​മാ​ര്‍​ക്കു സാ​ധി​ച്ചു. റൗ​ള്‍ അ​ധി​കാ​ര​മൊ​ഴി​യു​മെ​ങ്കി​ലും ക​മ്യൂ​ണി​സ്റ്റ് പാ​ര്‍​ട്ടി ത​ല​പ്പ​ത്ത് 2021വ​രെ തു​ട​രും.

Comments are closed.