മൂണ്‍ ജെ-ഇന്നും കിം ജോങ്​ ഉന്നും തമ്മില്‍ കൂടിക്കാഴ്ച ഇന്ന്

സിയോള്‍: ഉത്തര കൊറിയന്‍ നേതാവ്​ കിം ജോങ്​ ഉന്നും ദക്ഷിണ കൊറിയന്‍ പ്രസിഡന്‍റ്​ മൂണ്‍ ജെ-ഇന്നും തമ്മില്‍ ഇന്ന് കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തും. സൈനിക അതിര്‍ത്തിയില്‍ നടക്കുന്ന ഉച്ചകോടിയിലാണ്​ കൂടിക്കാഴ്​ച. ഇതോടെ കൊറിയന്‍ യുദ്ധത്തിനുശേഷം, സൈനിക അതിര്‍ത്തി കടക്കുന്ന ആദ്യ കൊറിയന്‍ നേതാവാകും കിം ജോങ്​ ഉന്‍. അതിര്‍ത്തിയില്‍ വെള്ളിയാഴ്​ച രാവി​ലെ പ്രാദേശിക സമയം 9.30നാണ്​ കൂടിക്കാഴ്​ച എന്ന്​ സര്‍ക്കാര്‍ വൃത്തങ്ങള്‍ അറിയിച്ചു. ശേഷം ഇവര്‍ ഔദ്യോഗിക കൂടിക്കാഴ്​ച നടത്തും. സൈനിക മേഖലയിലെ പാന്‍മുഞ്​ജമിലെ പീസ്​ ഹൗസില്‍ പ്രദേശിക സമയം 10.30 നാണ്​ കൂടിക്കാഴ്​ച നടക്കുക. പിന്നീട്​ ഇരു രാജ്യങ്ങളിലെയും മണ്ണും വെള്ളവും ഉപയോഗിച്ച്‌​ സമാധാനത്തി​ന്‍റെയും സൗഭാഗ്യത്തി​ന്‍റെയും പ്രതീകമായി ഇരു നേതാക്കും ചേര്‍ന്ന്​ പൈന്‍മരം നടും. അതിനുശേഷം വീണ്ടും ചര്‍ച്ചകളിലേക്ക്​ മടങ്ങും. നേതാക്കള്‍ കരാറില്‍ ഒപ്പുവെക്കുകയും സംയുക്​ത​ പ്രസ്​താവന നടത്തുകയും ചെയ്യുന്നതോടെ ഉച്ചകോടി അവസാനിക്കും. സഹോദരി കിം യോ-ജോങ്ങും ഉന്നതാധികാരി കിം യോങ്​ നാമും കിം ജോങ്​ ഉന്നിനെ അനുഗമിക്കുമെന്ന്​ അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു.

Comments are closed.