യൂ​റോ​പ്പി​ല്‍ അ​ഞ്ചാം അഞ്ചാംപനി പടര്‍ന്നു പിടിക്കുന്നു

0

ല​ണ്ട​ന്‍: യൂ​റോ​പ്പി​ല്‍ അ​ഞ്ചാം അഞ്ചാംപനി പടര്‍ന്നു പിടിക്കുന്നു. ക​ഴി​ഞ്ഞ ആ​റു മാ​സ​ത്തി​നി​ടെ 37 പേ​ര്‍ അ​ഞ്ചാം പ​നി പി​ടി​ച്ച്‌ മ​രി​ച്ചെ​ന്ന് ലോ​കാ​രോ​ഗ്യ​സം​ഘ​ട​ന റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്തു. 41,000ലേ​റെ പേ​ര്‍​ക്ക് പ​നി ബാ​ധി​ച്ചതായാണ് സ്ഥിരീകരണം. ഇം​ഗ്ല​ണ്ടി​ല്‍ മാ​ത്രം 807 കേ​സു​ക​ള്‍ ഇ​തു​വ​രെ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്തു. സെ​ര്‍​ബി​യ​യി​ലും യു​ക്രെ​യ്നി​ലു​മാ​ണ് കൂ​ടു​ത​ല്‍ പേ​ര്‍​ക്കു രോ​ഗം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ര്‍​ഷം 23,927 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് അ​ഞ്ചാം പ​നി ബാ​ധി​ച്ച​ത്. പ്ര​തി​രോ​ധ​കു​ത്തി​വെ​പ്പ് എ​ടു​ക്കു​ന്ന​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം​ കു​റ​ഞ്ഞ​താ​ണ് ഈ അവസ്ഥയ്ക്ക് കാരണമെന്നാണ് വിവരം. ഇതുകൊണ്ടു തന്നെ പ​ല രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളും പ്ര​തി​രോ​ധ​കു​ത്തി​വെ​പ്പ് നി​ര്‍​ബ​ന്ധ​മാ​ക്കി നി​യ​മ​ഭേ​ദ​ഗ​തി വ​രു​ത്തു​ന്ന​കാ​ര്യം ആ​ലോ​ച​ന​യി​ലാ​ണ്. എങ്കില്‍ മാത്രമേ പൂര്‍ണമായും അഞ്ചാംപനിയെ ലോകത്ത് നിന്ന് തുടച്ചു മാറ്റാന്‍ കഴിയുകയുള്ളു.

Leave A Reply

Your email address will not be published.