ഫേസ്ബുക്ക് മെസഞ്ചര്‍ അപ്ലിക്കേഷനില്‍ പുതിയ സവിശേഷതകള്‍ അവതരിപ്പിച്ചു

ചാറ്റുകൾ കൂടുതൽ സുരക്ഷിതമാക്കുന്നതിൻറെ ഭാഗമായി ഫേസ്ബുക്ക് അതിന്റെ മെസഞ്ചർ അപ്ലിക്കേഷനിൽ നിരവധി പുതിയ സവിശേഷതകൾ അവതരിപ്പിച്ചു. മെസഞ്ജറിൻറെ പുതിയ ഫീച്ചറുകളിൽ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ടത് പ്രൈവസി, സേഫ്റ്റി, സെക്യൂരിറ്റി ഫീച്ചറുകളാണ്. അടുത്ത കാലത്തായി ആപ്പ് നിരന്തരം അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യാൻ ഫേസ്ബുക്ക് ശ്രദ്ധിക്കുന്നുണ്ട്. ഓരോ പുതിയ അപ്ഡേറ്റിലും നിരവധി പുതിയ ഫീച്ചറുകളും കമ്പനി കൊണ്ടുവരുന്നു.

പ്രവസി, സെക്യൂരിറ്റി ഹബ് എന്നിവ പ്രൈവസി സെറ്റിങ്സുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കൂടുതൽ ഓപ്ഷനുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഒപ്പം “സീക്രട്ട് കോൺവർസേഷൻസ്” എന്നൊരു സവിശേഷതയും പുതിയ അപ്ഡേറ്റിൽ കൊണ്ടുവന്നിട്ടുണ്ട്. കൂടുതൽ എൻക്രിപ്റ്റഡായ മെസേജിങ് ഉറപ്പാക്കുന്ന ഫീച്ചറാണ് ഇത്.

ഹാക്കർമാരിൽ നിന്നുള്ള മാൽവെയറുകളെ പ്രതിരോധിച്ച് ലോഗിൻ അലേർട്ടുകളും സുരക്ഷിത ബ്രൌസിംഗും ഉപയോഗിച്ച് മെസഞ്ചർ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് അവരുടെ അക്കൗണ്ടുകൾ സുരക്ഷിതമായി എൻക്രിപ്റ്റ് ചെയ്യുന്നതിന് ഡാറ്റാ ഹബ് സഹായിക്കുന്നു.

ദോഷകരമായി ബാധിക്കുന്ന ലിങ്കുകളും ഇമേജുകളും ഉൾപ്പെടുന്ന വ്യാജ അക്കൗണ്ടുകൾ ഫേസ്ബുക്ക് എങ്ങനെ നീക്കംചെയ്യുന്നു എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ സുരക്ഷാ ഹബ് നൽകുന്നു. സുരക്ഷാ കാരണങ്ങളാൽ തെറ്റായ വിവരങ്ങളുടെ വ്യാപനം എങ്ങനെ തടയാം എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിശദാംശങ്ങളും ഇത് നൽകുന്നു.

ഉപയോക്താക്കൾക്ക് വെബ്‌സൈറ്റിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയ പുതിയ വിവരങ്ങൾ www.messenger.com/privacy എന്ന ലിങ്കിൽ കയറി പരിശോധിക്കാം. പ്രൈവസി, സെക്യൂരിറ്റി, സേഫ്റ്റി എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കൂടുതൽ വിശദാംശങ്ങൾ ഇതിൽ നിന്നും ലഭിക്കും.

ഇത് കൂടാതെ മെസഞ്ജർ ആപ്പ് പുതുതായി ഒരു നൈറ്റ് മോഡ് ഫീച്ചർ കൂടി അവതിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. ഇത് ലഭിക്കാൻ അർദ്ധചന്ദ്രന്റെ ഇമോജി നിങ്ങൾ ആർക്കെങ്കിലും അയക്കണം തുടർന്ന് ഡാർക്ക് മോഡ് ആക്റ്റിവേറ്റ് ചെയ്യാനുള്ള ഒരു ഓപ്ഷൻ നിങ്ങൾക്ക് കണ്ടെത്താൻ സാധിക്കും. ഇത് കൂടാതെ, ആളുകൾ‌ക്ക് അവരുടെ കോൺവർസേഷനുകളിൽ‌ ആവശ്യമുള്ള ഡിസ്പ്ലെ കളർ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് അപ്ലിക്കേഷനിൽ ഇപ്പോൾ ഓപ്ഷൻ നൽകുന്നുണ്ട്.

മെസഞ്ചർ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് വേഗത്തിൽ ഒരു ചാറ്റ് ആരംഭിക്കാൻ കഴിയും. നമ്പറുകൾ കൈമാറേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യമൊന്നും ഉണ്ടാവുന്നില്ല. കൂടാതെ ടെക്സ്റ്റ് ചെയ്തുകൊണ്ട് ഇമോജികളോ ജി‌ഐ‌ഫുകളോ അയക്കാനും ലഭിച്ച ടെക്സ്റ്റിന് റിപ്ലെ നൽകാനും സാധിക്കും.

നിങ്ങൾക്ക് ഇമേജുകൾ എഡിറ്റുചെയ്യാൻ സാധിക്കുന്ന ഫിൽട്ടറുകളും ഡൂഡിലുകളും അപ്ലിക്കേഷൻ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇത്തരത്തിൽ എഡിറ്റ് ചെയ്ത ചിത്രങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് മെസഞ്ചർ ഉപയോഗിക്കുന്ന മറ്റൊരാൾക്ക് അയയ്‌ക്കാനാകും. ഇത് കൂടാതെ മെസഞ്ജറിലെ വീഡിയോകോൾ ഓപ്ഷൻ ഉപയോഗിച്ച് ഗ്രൂപ്പ് വീഡിയോ കോൾ ചെയ്യാനും സാധിക്കും.

Comments are closed.