നോക്കിയ സ്മാര്‍ട്‌ഫോണ്‍ സീരിസിലേക്ക് ഒരു പുതിയ സ്മാര്‍ട്‌ഫോണ്‍ കൂടി വരുന്നു

നോക്കിയ ബ്രാൻഡ് നോക്കിയ 8.2, നോക്കിയ 5.2, നോക്കിയ 2.3 എന്നിവ ചടങ്ങിൽ അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് റിപ്പോർട്ടുകളുണ്ട്. അടുത്തയാഴ്ച നടക്കുന്ന പ്രധാന ലോഞ്ച് ഇവന്റിന് മുന്നോടിയായി നോക്കിയ 2.3 ഓൺലൈനിൽ വെളിപ്പെടുത്തി. ഈ എൻ‌ട്രി ലെവൽ‌ സ്മാർട്ട്‌ഫോണിനെക്കുറിച്ചുള്ള റിപ്പോർട്ടുകൾ ലഭ്യമാണ്.

ഇത് അതിന്റെ മുൻഗാമിയേക്കാൾ മറ്റ് സവിശേഷതകൾ കൈവരിച്ചേക്കും, ഇത് ആൻഡ്രോയിഡ് ഗോ പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഭാഗമാകും. നോക്കിയ ഇപ്പോൾ സ്മാർട്ഫോൺ സീരിസിലേക്ക് ഒരു പുതിയ ഫോൺ കൂടി അവതരിപ്പിക്കുവാനായി തയ്യാറെടുക്കുകയാണ്. ഡിസംബർ 5 ന് പുതിയ നോക്കിയ സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ വിപണിയിലെത്തുമെന്ന് കമ്പനി ട്വിറ്ററിൽ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

നോക്കിയ അതിന്റെ അടുത്ത ഉൽപ്പന്നത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന ഒരു വീഡിയോ കൂടി പോസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അടുത്ത മാസം നോക്കിയ നടത്തുവാൻ പോകുന്ന കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള കൃത്യമായ വിശദാംശങ്ങൾ ഈ വീഡിയോയിൽ ലഭ്യമല്ല. എന്നിരുന്നാലും, നോക്കിയ സ്മാർട്ഫോൺ സീരിസിലേക്ക് ഒരു പുതിയ സ്മാർട്ഫോൺ കൂടി വരുമെന്ന കാര്യത്തിൽ സംശയമില്ല എന്ന് തന്നെ പറയാം.

എന്നാൽ എച്ച്എംഡി ഗ്ലോബൽ നോക്കിയ 8.1 സ്മാർട്ട്‌ഫോണിന്റെ പിൻഗാമിയെ ഡിസംബർ 5 ന് വിപണിയിലെത്തിക്കുമെന്ന് റിപ്പോർട്ടുകളുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഡിസംബർ 5 നാണ് ഈ ഹാൻഡ്‌സെറ്റ് അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചത്, അതിനാലാണ് കമ്പനി അതേ തീയതിയിൽ നോക്കിയ 8.2 പുറത്തിറക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രസ്‌താവിച്ചത്‌.

26,999 രൂപയ്ക്കാണ് നോക്കിയ 8.1 ഇന്ത്യയിൽ വിപണിയിലെത്തിയത്. ഇത് നിലവിൽ 15,999 രൂപയ്ക്ക് ലഭ്യമാണ്, ഇത് 4 ജിബി റാം + 64 ജിബി സ്റ്റോറേജിന്റെ വിലയാണ്. 2.5 ഡി കർവ്ഡ് ഗ്ലാസുള്ള 6.18 ഇഞ്ച് പ്യുവർ ഡിസ്‌പ്ലേ ഐപിഎസ് എൽഇഡി പാനലും 2246 × 1080 പിക്‌സൽ ഫുൾ എച്ച്ഡി + റെസല്യൂഷൻ തുടങ്ങിയ സവിശേഷതകളായാണ് നോക്കിയ 8.1 വിപണിയിൽ വരുന്നത്.

ക്വാൾകോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗൺ 710 SoC, അഡ്രിനോ 616 GPU എന്നിവയാൽ നിർമ്മിതമാണ് ഈ പുതുയ നോക്കിയ സ്മാർട്ഫോൺ. അതിനുപുറമെ, 12 മെഗാപിക്സൽ പ്രൈമറി സെൻസറും 13 മെഗാപിക്സൽ സെക്കൻഡറി സെൻസറും ഉൾപ്പെടെ ഡ്യൂവൽ ക്യാമറ സജ്ജീകരണവും ഈ സ്മാർട്ഫോണിൽ വരുന്നുണ്ട്.

മുൻവശത്ത്, സെൽഫികൾക്കും വീഡിയോ കോളിംഗിനുമായി 20 മെഗാപിക്സൽ ക്യാമറയുണ്ട്. എച്ച്എംഡി ഗ്ലോബലിന്റെ ആൻഡ്രോയിഡ് വൺ സ്മാർട്ട്‌ഫോണാണ് നോക്കിയ 8.1, ഇത് സ്റ്റോക്ക് ആൻഡ്രോയിഡ് എക്സ്പിരിയൻസ് നൽകുന്നു. ഈ സ്മാർട്ഫോണിൽ ഒരു യുഎസ്ബി ടൈപ്പ്-സി പോർട്ടും, 18W ഫാസ്റ്റ് ചാർജിംഗുള്ള 3,500 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററിയും വരുന്നു.

നോക്കിയ 8.2 കൂടാതെ നോക്കിയ 2.3 അല്ലെങ്കിൽ നോക്കിയ 5.2 സ്മാർട്ട്‌ഫോണുകളും ഡിസംബർ 5 ന് അവതരിപ്പിക്കുമെന്നും റിപ്പോർട്ടുകൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. എൻട്രി ലെവൽ നോക്കിയ 2.2 ന്റെ തുടർച്ചയായിരിക്കും നോക്കിയ 2.3.

രണ്ടാമത്തേത് ജൂണിൽ വീണ്ടും അവതരിപ്പിച്ചു. നോക്കിയ 5.2 ന് 48 മെഗാപിക്സൽ പ്രൈമറി റിയർ ക്യാമറ ഉൾപ്പെടുത്താം. ഈ നോക്കിയ സ്മാർട്ട്ഫോൺ സ്‌നാപ്ഡ്രാഗൺ 660 SoC യുമായി വരുമെന്ന് റിപ്പോർട്ടുകളുണ്ട്. നോക്കിയ 2.2 പിന്തുണയ്ക്കുന്ന ബ്ലൂടൂത്ത് 4.2 നെ അപേക്ഷിച്ച് നോക്കിയ 2.3 ബ്ലൂടൂത്ത് 5.0 നെ പിന്തുണയ്ക്കുമെന്ന് തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

രാജ്യത്ത് നോക്കിയ 2.2 ന്റെ വില കമ്പനി 5,999 രൂപയായി കുറച്ചതിനാൽ നോക്കിയ 2.3 ന്റെ ലോഞ്ച് ആവശ്യമേറിയതായിരിക്കാം. നോക്കിയ 7.2 ൽ നിന്ന് ചില ഡിസൈൻ ഘടകങ്ങൾ ഈ പുതിയ സ്മാർട്ഫോണിലും വന്നേക്കാം, ഇത് ചാർക്കോൾ, സിയാൻ ഗ്രീൻ, സാൻഡ് നിറങ്ങളിൽ വരുന്നു.

Comments are closed.