ടൈഗര്‍ 900-ന്റെ പരിഷ്‌ക്കരിച്ച മോഡല്‍ വിപണിയില്‍ അവതരിപ്പിച്ച് ട്രയംഫ്

മിഡിൽവെയ്റ്റ് അഡ്വഞ്ചർ ടൂറർ മോട്ടോർസൈക്കിളായ ടൈഗർ 900-ന്റെ പരിഷ്ക്കരിച്ച മോഡൽ വിപണിയിൽ അവതരിപ്പിച്ച് ബ്രിട്ടീഷ് ഇരുചക്ര വാഹന നിർമ്മാതാക്കളായ ട്രയംഫ്.

പുതിയ ടൈഗർ 900 ഒരു പുതിയ 900 സിസി ഇൻ-ലൈൻ ത്രീ-സിലിണ്ടർ യൂറോ 5-കംപ്ലയിന്റ് എഞ്ചിൻ, പുതിയ ഫുൾ-കളർ ടിഎഫ്ടി ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് കൺസോൾ, റൈഡിംഗ് മോഡുകൾ, നവീകരിച്ച ഡിസൈൻ എന്നിവ പുതിയ പതിപ്പിൽ അവതരിപ്പിക്കുന്നു.

ടൈഗർ 800 ശ്രേണിയിലെ XR, XC ശ്രേണികൾക്കുപകരം, പുതിയ ടൈഗർ 900 മോട്ടോർസൈക്കിൾ മൂന്ന് വകഭേദങ്ങളായി തിരിച്ചിരിക്കുന്നു. ഓഫ്-റോഡ് അഡ്വഞ്ചർ ശേഷിയുള്ള ടൈഗർ 900 റാലി, ടൂറിംഗ്, മിതമായ ഓഫ്-റോഡ് ശേഷിയുള്ള ടൈഗർ 900 ജിടി, സ്റ്റാൻഡേർഡ് ടൈഗർ എന്നിങ്ങനെയാണ് വകഭേദങ്ങൾ.

ടൈഗർ 900-ലെ ഏറ്റവും വലിയതും പ്രസക്തവുമായ മാറ്റം ഉയർന്ന ശേഷിയുള്ള 12-വാൽവ്, ഇൻലൈൻ ത്രീ സിലിണ്ടർ എഞ്ചിനാണ്. ഇത് നിലവിലുള്ള ടൈഗർ 800-നെക്കാൾ 10 ശതമാനം കൂടുതൽ ടോർഖ് ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു.

എന്നാൽ 888 സിസി എഞ്ചിന്റെ പവർ ഔട്ട്പുട്ട് അതേപടി തുടരുന്നു. നിലവിലുള്ള മോഡൽ – 8,750 rpm-ൽ 94 bhp കരുത്ത് ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു. എന്നാൽ ശക്തമായ മിഡ് റേഞ്ചും 10 ശതമാനം കൂടുതൽ ടോർഖുമാണ് മോട്ടോർസൈക്കിൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്ുന്നത്. അതായത് 7,250 rpm-ൽ 87 Nm torque സൃഷ്ടിക്കും.

ടൈഗർ 800-ന്റെ 1-2-3 ഫയറിംഗ് ഓർഡറുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ പുതിയ എഞ്ചിന് മറ്റൊരു ഫയറിംഗ് ഓർഡറും ഉണ്ട്. ഇത് ബൈക്കിന് കൂടുതൽ പവർ ഡെലിവറിയും മെച്ചപ്പെട്ട സ്വഭാവവും നൽകുന്നു.

ജിടി, ജിടി പ്രോ, റാലി, റാലി പ്രോ വകഭേദകളിൽ എബി‌എസിനെയും ട്രാക്ഷൻ കൺട്രോൾ സിസ്റ്റങ്ങളെയും ശക്തിപ്പെടുത്തുന്ന പുതിയ IMU ഫീച്ചറും ടൈഗർ 900-ൽ അവതരിപ്പിക്കുന്നു. പഴയ ടൈഗർ 800 മോഡലിനെപ്പോലെ പുതിയ ടൈഗർ 900-ൽ ത്രോട്ടിൽ മാപ്പ്, ട്രാക്ഷൻ കൺട്രോൾ ക്രമീകരണങ്ങൾ, എബി‌എസ് ക്രമീകരണങ്ങൾ എന്നിവയും നിരവധി റൈഡിംഗ് മോഡുകളും ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഉയർന്ന പതിപ്പായ ടൈഗർ 900 റാലി പ്രോയിൽ റെയിൻ, റോഡ്, സ്പോർട്ട്, ഓഫ്-റോഡ്, പൂർണ്ണമായും ഇഷ്ടാനുസൃതമാക്കാവുന്ന റൈഡർ, ഓഫ്-റോഡ് പ്രോ മോഡുകൾ എന്നിങ്ങനെ ആറ് മോഡുകൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. ടൈഗർ 900 ജിടി പ്രോയിൽ അഞ്ച് മോഡുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. റെയിൻ, റോഡ്, സ്പോർട്ട്, ഓഫ്-റോഡ്, റൈഡർ എന്നിവയാണ് അത്.

ഫുൾ-കളർ ടിഎഫ്ടി സ്ക്രീൻ എല്ലാ വകഭേദങ്ങളിലും സ്റ്റാൻഡേർഡാണ്. എന്നാൽ അടിസ്ഥാന ടൈഗർ 900-ന് 5 ഇഞ്ച് സ്ക്രീൻ ലഭിക്കുമ്പോൾ, മറ്റെല്ലാ മോഡലുകളിലും 7 ഇഞ്ച് വലിയ സ്ക്രീൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഉയർന്ന പതിപ്പായ റാലി പ്രോ, ജിടി പ്രോ മോഡലുകളിൽ, പുതിയ സിസ്റ്റം മൈ ട്രയംഫ് ബ്ലൂടൂത്ത് കണക്റ്റിവിറ്റി സിസ്റ്റവുമായി സംയോജിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു.

ഇത് ഹാൻഡ്‌സ്ഫ്രീ ഫോൺ നിയന്ത്രണം, എം‌പി 3 മ്യൂസിക് സെലക്ഷൻ, ടേൺ-ബൈ-ടേൺ നാവിഗേഷൻ എന്നിവ പിന്തുണക്കുന്നു. ജിടി പ്രോ, റാലി പ്രോ പതിപ്പുകൾക്ക് ട്രയംഫ് ഷിഫ്റ്റ് അസിസ്റ്റും ലഭിക്കുന്നുണ്ട് എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്.

ജിടി പ്രോ പതിപ്പിൽ മാർസോച്ചിയിൽ നിന്നുള്ള ഇലക്ട്രോണിക്കലി ക്രമീകരിക്കാവുന്ന റിയർ സസ്പെൻഷനും ഉണ്ട്. റിയർ പ്രീലോഡും ഡാമ്പിംഗ് ക്രമീകരണങ്ങളും ഡാഷ്, ലെഫ്റ്റ് ഹാൻഡ് സ്വിച്ച് ക്യൂബ് വഴി ക്രമീകരിക്കാൻ കഴിയും. കംഫർട്ട് മുതൽ സ്‌പോർട്ട് വരെയുള്ള ഓഫറിൽ ഒമ്പത് ലെവൽ ഡംപിംഗ് നിയന്ത്രണവും നാല് പ്രീലോഡ് സെറ്റപ്പുകളും ഉൾപ്പെടുന്നു.

Comments are closed.