ക്വാൽകോം സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 865, സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 765 എന്നിവ പ്രഖ്യാപിച്ചു

ഹുവായിലെ സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ ടെക് ഉച്ചകോടിയിൽ ക്വാൽകോം സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 865, സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 765 എന്നിവ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഈ ചിപ്പുകളെക്കുറിച്ചുള്ള സവിശേഷതകൾ 5 ജി കണക്റ്റിവിറ്റിയിൽ പ്രധാന ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. ഫ്ലാഗ്ഷിപ്പ്-ഗ്രേഡ് സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 865 ഔട്ട്‌ഗോയിംഗ് സ്‌നാപ്ഡ്രാഗൺ 855 പ്ലസിനേക്കാൾ മികച്ച പ്രകടനമാണ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്.

കൂടാതെ മൊബൈൽ ഗെയിമർമാർക്ക് നെക്സ്റ്റ്-ജെൻ ഫോണുകളിൽ നിന്ന് പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കാം. ഈ ചിപ്‌സെറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് വരുന്ന 2020 മുൻനിര സ്മാർട്ട്ഫോണുകൾ ഷവോമി ഇതിനകം തന്നെ സ്ഥിരീകരിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ഹുവായിലെ സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ ടെക് ഉച്ചകോടിയിൽ, അടുത്ത വർഷം ആദ്യം തന്നെ തങ്ങളുടെ മുൻനിര മി 10 പുറത്തിറക്കുമെന്നും അത് സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 865 ഉൾപ്പെടുത്തുമെന്നും ഷവോമി പ്രഖ്യാപിച്ചു.

എന്നാൽ ഈ പുതിയ ചിപ്പ് ഉള്ള ഒരേയൊരു കമ്പനി ഷവോമി മാത്രമാകില്ല. എല്ലാ വർഷവും പതിവുപോലെ, പ്രധാന കമ്പനികളിൽ നിന്നുള്ള എല്ലാ മുൻനിര സ്മാർട്ട്ഫോണുകളും പുതിയ ഹാൻഡ്‌സെറ്റുകളുമായി സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 865 ചിപ്‌സെറ്റ് പ്രദർശിപ്പിക്കും. സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 865 പവർ ഗാലക്സി എസ് 11 സീരീസുമായി ആഗോളതലത്തിൽ ആദ്യമായി പുറത്തിറങ്ങിയത് സാംസങ്ങാണ്.

ഗാലക്‌സി എസ് 11 വടക്കേ അമേരിക്കൻ വിപണികളിൽ ക്വാൽകോം ചിപ്പ് ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. അതേസമയം ഏഷ്യൻ വിപണികൾക്ക് എക്‌സിനോസ് ചിപ്പുകൾ ലഭിക്കുന്നുണ്ടാകും. മാത്രമല്ല, എല്ലാ ഗാലക്സി എസ് 11 സീരീസ് മോഡലുകൾക്കും 5 ജി പിന്തുണ ഉണ്ടായിരിക്കും.

2020 ൽ ഉയർന്ന പ്രവർത്തനക്ഷമതയുള്ള 5 ജി ഫോൺ പുറത്തിറക്കുമെന്ന് മോട്ടറോള സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു. അത് അക്കാലത്തെ ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണായിരിക്കും. താങ്ങാനാവുന്ന ചില ഫോണുകൾക്കായി മോട്ടറോള സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 765 ചിപ്‌സെറ്റും ഉപയോഗിക്കും.

2020 ആദ്യ പാദത്തിൽ സ്‌നാപ്ഡ്രാഗൺ 865 ചിപ്‌സെറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് ഓപ്പോ ഒരു മുൻനിര സ്മാർട്ഫോൺ പുറത്തിറക്കും. നോക്കിയയുടെ ജൂഹോ സർവികാസ് 2020 സ്മാർട്ട്‌ഫോണുകളിലൊന്നിൽ സ്‌നാപ്ഡ്രാഗൺ 765 ചിപ്‌സെറ്റ് ഉപയോഗിക്കാൻ പോകുകയാണെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഗാലക്‌സി എസ് 11 അതിന്റെ പ്രാധാന്യം ആസ്വദിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, വൺപ്ലസ് 2020 ന്റെ തുടക്കത്തിൽ വൺപ്ലസ് 8 സീരീസ് ഫോണുകൾ ഉപയോഗിച്ച് പുറത്തിറങ്ങും. വൺപ്ലസ് 8, വൺപ്ലസ് 8 പ്രോ എന്നിവ സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 865 ചിപ്‌സെറ്റ് ഉപയോഗിച്ചേക്കും.

ചിപ്പിന് 5 ജി മോഡം ഉപയോഗിക്കേണ്ടതുണ്ട് എന്നതിനാൽ, 5 ജി നെറ്റ്‌വർക്കുകൾ ഇതുവരെ രാജ്യത്ത് തയ്യാറായിട്ടില്ലെങ്കിലും, ഇന്ത്യയിലേക്ക് 5 ജി കണക്റ്റിവിറ്റി കൊണ്ടുവരുന്ന ആദ്യത്തെ വൺപ്ലസ്, റിയൽമി, ഷവോമി എന്നിവയും ആകാം. ഈ വർഷാവസാനം, ജനപ്രിയ മുൻനിര മോഡലുകളുടെ പിൻഗാമികളും ഈ സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 865 ചിപ്പ് ഉപയോഗിക്കും. സാംസങിൽ നിന്ന്, ഗാലക്‌സി നോട്ട് 11 സീരീസും ഗാലക്‌സി ഫോൾഡ് 2 ഉം ചിപ്‌സെറ്റ് അവതരിപ്പിച്ചേക്കും. റെഡ്മി കെ 30 പ്രോയിലും വളരെ പ്രചാരത്തിലുള്ള പോക്കോ എഫ് 2 ലും ഷവോമിക്ക് ഈ ചിപ്പ് ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും.

2020 ൽ വൺപ്ലസ് 8 ടി സീരീസിനായി വൺപ്ലസിന് ഇത് വീണ്ടും ഉപയോഗിക്കാം. അസൂസ് 7z / സെൻഫോൺ 7, റോഗ് ഫോൺ 3 എന്നിവയ്ക്കായി ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കാം. ബ്ലാക്ക് ഷാർക്ക്, നുബിയ, iQOO എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള രണ്ട് ഗെയിമിംഗ് ഫോണുകളും ഈ ചിപ്പ് ഉപയോഗിക്കും.

സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 865 മികച്ച AI പ്രോസസ്സിംഗ്, 200 മെഗാപിക്സൽ ക്യാമറകൾക്കുള്ള പിന്തുണ, ഗെയിമിംഗിൽ മികച്ച പ്രകടനം, 144Hz വരെ ഡിസ്പ്ലേയ്ക്കുള്ള പിന്തുണ എന്നിവയും അതിലേറെയും നൽകുന്നു. എക്സ് 55 5 ജി മോഡം ഉപയോഗിച്ച് 5 ജി കണക്റ്റിവിറ്റിക്കായി ചിപ്പിന് കോംപ്ലിമെന്ററി പിന്തുണ ഉണ്ടായിരിക്കും.

Comments are closed.