ആദ്യത്തെ അള്‍ട്രാസോണിക് ഫിംഗര്‍പ്രിന്റ് സ്‌കാനര്‍ അവതരിപ്പിച്ച് ക്വാല്‍കോം

ക്വാല്‍കോം അതിന്റെ ആദ്യത്തെ അള്‍ട്രാസോണിക് ഫിംഗര്‍പ്രിന്റ് സ്‌കാനര്‍ ഇപ്പോൾ അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണ്. മുൻപ് സാംസങ് ഗാലക്‌സി എസ് 10 ലും ഗാലക്‌സി നോട്ട് 10 സീരീസിലും ക്വാല്‍കോം അവതരിപ്പിച്ച സെന്‍സറിന് അതിന്റേതായ പ്രശ്‌നങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു.

പലരും ഇത് പ്രവർത്തിക്കുന്നത് പതുക്കെയാണെന്നും കൃത്യതയുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ലെന്നും കണ്ടെത്തി. അതിനാല്‍, മറ്റ് സ്മാർട്ട്ഫോണ്‍ നിര്‍മ്മാതാക്കള്‍ വേഗത്തില്‍ അണ്‍ലോക്ക് ചെയ്യുന്നതിനായുള്ള ഒപ്റ്റിക്കല്‍ സെന്‍സറുകളില്‍ ഉറച്ചുനില്‍ക്കുന്നു. എന്നാല്‍, ക്വാല്‍കോം ഇപ്പോൾ നെക്സ്റ്റ് ജനറേഷൻ അള്‍ട്രാസോണിക് സെന്‍സർ അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണ്.

ഹുവായിലെ സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ ടെക് ഉച്ചകോടിയില്‍ അവതരിപ്പിച്ച ക്വാല്‍കോമിന്റെ 3 ഡി സോണിക് മാക്‌സ് ഫിംഗര്‍പ്രിന്റ് സ്‌കാനര്‍ പഴയ സെന്‍സറിനേക്കാള്‍ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ച്ച വെക്കുന്നുണ്ടെന്ന് റിപ്പോർട്ടുകൾ വെളിപ്പെടുത്തി.

ആദ്യ തലമുറയിലെ സെന്‍സറിന് ഉണ്ടായ പ്രശ്‌നങ്ങൾ സെന്‍സറിന്റെ വലുപ്പം വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചുകൊണ്ടാണ് കമ്പനിക്ക് ലഭിച്ചതെന്ന് ക്വാല്‍കോം പറയുന്നു. 3 ഡി സോണിക് മാക്‌സ് ആദ്യ തലമുറ സെന്‍സറിനേക്കാള്‍ 17 മടങ്ങ് വലുതാണ്. ഏതൊരു ഗാഡ്ജറ്റിനെയും വേഗത്തില്‍ അണ്‍ലോക്ക് ചെയ്യാന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ ഈ സവിശേഷത അനുവദിക്കുന്നു.

സെന്‍സര്‍ വലുതായതിനാല്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരേസമയം രണ്ട് വിരലുകള്‍ സ്‌കാന്‍ ചെയ്യാന്‍ കഴിയുമെന്ന് ക്വാല്‍കോം പറയുന്നു. അതിനാല്‍, സ്ഥിരീകരണ പ്രക്രിയയില്‍ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് രണ്ട് വിരലടയാളം ചോദിക്കാന്‍ ഫോണിനെ അനുവദിക്കും.

ആദ്യ തലമുറ സെന്‍സറിന്റെ മിക്ക പ്രശ്‌നങ്ങളും പരിഹരിക്കാന്‍ വലിയ വലുപ്പം സഹായിക്കുന്നുവെന്ന് ‘ദി വെര്‍ജ്’ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ ക്വാല്‍കോം പറയുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, സ്‌കാനിംഗ് വേഗതയെക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോള്‍, അത് മാറ്റമില്ലാതെ തുടരുന്നുവെന്നതു യാഥാര്‍ത്ഥ്യമാണ്.

സ്‌ക്രീന്‍ പ്രൊട്ടക്ടര്‍ ഇതിൽ ഉപയോഗിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും വലിയ സ്‌കാനര്‍ വേഗത പ്രശ്‌നത്തെ മറികടക്കുമെന്നാണ് ക്വാല്‍കോം പറയുന്നത്. പുതിയ സെന്‍സര്‍ ഒപ്റ്റിക്കല്‍ പോലെ മികച്ച രീതിയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുമെന്നാണ് ഇവർ ഉറപ്പ് നൽകുന്നത്. അള്‍ട്രാസോണിക് സെന്‍സറിന്റെ പ്രയോജനം സുരക്ഷയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്.

എന്നിരുന്നാലും, വേഗതയിലും കൃത്യതയിലും പുതിയ സെന്‍സര്‍ പഴയതിനേക്കാള്‍ മെച്ചപ്പെടുന്നുണ്ടോ എന്ന് കണ്ടറിയണം. നിലവില്‍, ഫോണ്‍ അണ്‍ലോക്കുചെയ്യാനുള്ള ഏറ്റവും വേഗമേറിയ മാര്‍ഗ്ഗമാണ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ സെന്‍സറുകള്‍, പക്ഷേ സുരക്ഷയുടെ കാര്യത്തില്‍ അവ പിന്നിലാണ്.

സെൻസർ വലുതായതിനാൽ, നിങ്ങൾക്ക് ഒരേസമയം രണ്ട് വിരലുകൾ സ്കാൻ ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്ന് ക്വാൽകോം പറയുന്നു. അതിനാൽ, സ്ഥിരീകരണ പ്രക്രിയയിൽ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് രണ്ട് വിരലടയാളം ഉപയോഗിച്ച് ഫോൺ അൺലോക്ക് അനുവദിക്കാൻ കഴിയും.

ഫസ്റ്റ് ജനറേഷൻ സെൻസറിന്റെ മിക്ക പ്രശ്‌നങ്ങളും പരിഹരിക്കാൻ വലിയ വലുപ്പം സഹായിക്കുന്നുവെന്ന് ദി വെർജിൽ നിന്നുള്ള ഒരു റിപ്പോർട്ടിൽ ക്വാൽകോം പറയുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, സ്കാനിംഗ് വേഗതയെക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോൾ, അത് മാറ്റമില്ലാതെ തുടരുന്നു.

സി‌എൻ‌ഇടിയുമായുള്ള മറ്റൊരു അഭിമുഖത്തിൽ എസ്‌വി‌പിയും ക്വാൽകോമിലെ മൊബൈൽ ജനറൽ മാനേജറുമായ അലക്സ് കട്ടൗസിയൻ പറയുന്നത് ഇങ്ങനെയാണ്, “സ്‌ക്രീൻ പ്രൊട്ടക്ടർ പ്രയോഗിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും വലിയ സ്‌കാനർ വലുപ്പം കണ്ടെത്തൽ പ്രശ്‌നത്തെ സഹായിക്കുമെന്നാണ്. അതിനാൽ ഇത് പുതിയ സെൻസർ ഒപ്റ്റിക്കൽ പോലെ മികച്ച രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കും”.

അൾട്രാസോണിക് സെൻസറിന്റെ പ്രയോജനം സുരക്ഷയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്. എന്നിരുന്നാലും, കണ്ടെത്തൽ വേഗതയിലും കൃത്യതയിലും പുതിയ സെൻസർ പഴയതിൽ മെച്ചപ്പെടുന്നുണ്ടോ എന്ന് കണ്ടറിയണം.

നിലവിൽ, ഫോൺ അൺലോക്കുചെയ്യാനുള്ള ഏറ്റവും വേഗമേറിയ മാർഗ്ഗമാണ് ഒപ്റ്റിക്കൽ സെൻസറുകൾ, പക്ഷേ സുരക്ഷയുടെ കാര്യത്തിൽ അവ പിന്നിലാണ്. ഹുവായിലെ സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ ടെക് ഉച്ചകോടിയിൽ സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 865, സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 765 ചിപ്സെറ്റുകൾ എന്നിവയ്ക്കൊപ്പം 3 ഡി സോണിക് മാക്സും അവതരിപ്പിച്ചു.

Comments are closed.