തൃശൂര്‍ കേരളവര്‍മ്മ കോളേജില്‍ എബിവിപി പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് എസ്എഫ്ഐ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ മര്‍ദ്ദനം

തൃശൂര്‍: കേരളവര്‍മ്മ കോളേജില്‍ പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്ലിനെ അനുകൂലിച്ച് സെമിനാര്‍ നടത്താന്‍ നേതൃത്വം നല്‍കിയ ബിവിപി പ്രവര്‍ത്തകരെ എസ്എഫ്ഐ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ മര്‍ദ്ദിച്ചു. സംഭവത്തില്‍ അക്ഷയ്, ആരോമല്‍, രാഹുല്‍ എന്നീ എബിവിപി പ്രവര്‍ത്തകരെ ആദ്യം ക്ളാസ്സ് റൂമിലിട്ടും പിന്നീട് വരാന്തയിലിട്ടും മര്‍ദ്ദിച്ചു. തുടര്‍ന്ന് ഇവരെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണ്.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്ലിനെതിരേ സെമിനാര്‍ സംഘടിപ്പിക്കാന്‍ എബിവിപി പ്രവര്‍ത്തകര്‍ ശ്രമിച്ചിരുന്നു. ഇതിനെ എതിര്‍ത്തുകൊണ്ട് എസ്എഫ്ഐ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ രംഗത്ത് വരികയും ചെയ്തിരുന്നു. ഇന്ന് എബിവിപി പഠിപ്പ് മുടക്കാന്‍ തീരുമാനം എടുത്തിരുന്നു. ഇതിനായി ഇവര്‍ ക്ളാസ്സുകളില്‍ കയറി വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെ വിവരം അറിയിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുമ്പോള്‍ അവിടേയ്ക്ക് വന്ന എസ്എഫ്ഐ ക്കാര്‍ അദ്ധ്യാപകരുടെ മുന്നിലിട്ട് മര്‍ദ്ദിക്കുകയായിരുന്നു.

ഇത് സംബന്ധിച്ച് ഇരുകൂട്ടരും പ്രശ്നം ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കിലും അത് പിന്നീട് ഒത്തുതീര്‍പ്പാക്കുകയും അടുത്ത ദിവസത്തേക്ക് സെമിനാര്‍ മാറ്റി വെയ്ക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. അതിന് ശേഷമാണ് വീണ്ടും പ്രശ്നം ഉണ്ടായത്. എബിവിപി നിലപാട് വ്യക്തമാക്കിയതിന് പിന്നാലെ കുടുതല്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ ആരോപണവുമായി രംഗത്ത് വരികയും ചെയ്തുഅക്രമം തടയാന്‍ ശ്രമിച്ച പെണ്‍കുട്ടികളെയും മര്‍ദ്ദിച്ചതായിട്ടാണ് എബിവിപി പറയുന്നത്.

എബിവിപി പ്രതിഷേധത്തിന് പോയവരെ തെരഞ്ഞുപിടിച്ച് മര്‍ദ്ദിക്കുകയാണെന്നും ക്യാംപസില്‍ ഭീകരാന്തരീക്ഷം സൃഷ്ടിക്കുകയാണെന്നുമാണ് മര്‍ദ്ദനമേറ്റ ഹിന്ദു കോളേജ് വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ പ്രതികരിച്ചത്. ഡല്‍ഹി സര്‍വകലാശാല ക്യാംപസില്‍ ഒരു വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെയും മര്‍ദ്ദിച്ചിട്ടില്ലെന്നും പുറത്തുവന്ന ദൃശ്യങ്ങളില്‍ എബിവിപി പ്രവര്‍ത്തകര്‍ ഉണ്ടെങ്കില്‍ കര്‍ശനമായ നടപടിയെടുക്കുമെന്നും ചില ഇടതു സംഘടനകളാണ് ക്യാംപസില്‍ പ്രശ്നം ഉണ്ടാക്കുന്നതെന്നും പരീക്ഷകള്‍ മുടങ്ങാതിരിക്കാന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെ പിന്തിരിപ്പിക്കാനാണ് ശ്രമം നടത്തിയതെന്നും എബിവിപി പറഞ്ഞു.

Comments are closed.