എച്ച്എംഡി ഗ്ലോബല്‍ നോക്കിയ സി 2 സ്മാര്‍ട്ട്ഫോണ്‍ ചൈനയില്‍ അവതരിപ്പിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്

എച്ച്എംഡി ഗ്ലോബൽ നോക്കിയ സി 2 സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ചൈനയിൽ അവതരിപ്പിച്ചതായി റിപ്പോർട്ട്. എൻട്രി ലെവൽ ഹാർഡ്‌വെയർ ഉപയോഗിച്ച് കഴിഞ്ഞ വർഷം പുറത്തിറക്കിയ നോക്കിയ സി 1 ന്റെ പിൻഗാമിയാണിത്. ഏറ്റവും പുതിയ നോക്കിയ ആൻഡ്രോയിഡ് ഗോ ഫോണിന് 4 ജി കണക്റ്റിവിറ്റിയും ചുവടെ ക്വാഡ് കോർ ചിപ്‌സെറ്റുമായി വരുന്നു. ഹാൻഡ്‌സെറ്റ് കോംപാക്റ്റ് ഡിസ്‌പ്ലേയും മൊത്തം രണ്ട് ക്യാമറകളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. നോക്കിയ സി 2 ആൻഡ്രോയിഡ് 9 പൈ ഉപയോഗിച്ച് ഈ സ്മാർട്ഫോൺ പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

എച്ച്ഡി + റെസല്യൂഷനിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന 5.7 ഇഞ്ച് ഐപിഎസ് എൽസിഡി ഡിസ്‌പ്ലേയാണ് നോക്കിയ സി 2 അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. ഈ സ്മാർട്ഫോണിന് ഒരു പഴയ സ്കൂൾ രൂപകൽപ്പനയുണ്ട്, കൂടാതെ മുകളിലും താഴെയുമായി കട്ടിയുള്ള ബെസലുകളും കാണും. വാട്ടർ ഡ്രോപ്പ് ശൈലിയിലുള്ള നോച്ച് ഡിസ്പ്ലേ കമ്പനി വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടില്ല, അത് മിക്ക എൻട്രി ലെവൽ ബജറ്റ് ഫോണുകളിലും കണ്ടെത്തും. 1.4Ghz വേഗതയിൽ ഘടിപ്പിച്ച ക്വാഡ് കോർ യൂണിസോക്ക് ചിപ്‌സെറ്റാണ് ഇത് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്.

1 ജിബി റാമും 16 ജിബി സ്റ്റോറേജ് ഓപ്ഷനുമായാണ് നോക്കിയ സി 2 വരുന്നത്. മൈക്രോ എസ്ഡി കാർഡ് ഉപയോഗിച്ച് 64 ജിബി വരെ ഇന്റർനാൽ സ്റ്റോറേജ് വിപുലീകരിക്കാൻ കഴിയും. ഫോട്ടോഗ്രാഫിയുടെ കാര്യത്തിൽ, നോക്കിയ മുൻവശത്തും പുറകിലും 5 മെഗാപിക്സൽ സെൻസർ കൊണ്ടുവന്നിരിക്കുന്നു. മുകളിൽ സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ, ഫോൺ ആൻഡ്രോയിഡ് പൈ ഓ.എസ് പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ചെറിയ 2,800 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററിയാണ് ചാർജ് നൽകുന്നത്. ഫാസ്റ്റ് ചാർജിംഗിന് പിന്തുണ ഇതിൽ വരുന്നില്ല.

നോക്കിയ ഫോണിന്റെ പിന്നിൽ ഫിംഗർപ്രിന്റ് സെൻസർ സവിശേഷത വരൂന്നില്ല. ഹെഡ്‌ഫോൺ ജാക്ക്, ചാർജിംഗിനുള്ള മൈക്രോ യുഎസ്ബി പോർട്ട്, 4 ജി, സിംഗിൾ-ബാൻഡ് വൈ-ഫൈ, ബ്ലൂടൂത്ത് 4.2, ജിപിഎസ് എന്നിവ കണക്റ്റിവിറ്റി ഓപ്ഷനുകളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. നോക്കിയ സി 2 ഇരട്ട നാനോ സിം കണക്റ്റിവിറ്റിയെയും പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ഏകദേശം 161 ഗ്രാം ഭാരം, 154.8 x 75.59 x 8.85 മില്ലീമീറ്റർ അളവുണ്ട്. നോക്കിയ സി 2 ബ്ലാക്ക്, സിയാൻ കളർ ഓപ്ഷനുകളിൽ വരുന്നു. സ്മാർട്ഫോണിൻറെ വിലയും ലഭ്യത വിശദാംശങ്ങളും കമ്പനി ഇതുവരെ വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. ഇന്ത്യയടക്കം മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിലും ഇതേ ഫോൺ വിപണിയിലെത്തുമോ എന്നറിയില്ല.

Comments are closed.