ബി‌എം‌ഡബ്ല്യു 8 സീരീസ് ഗ്രാൻ‌ കൂപ്പെ, M8 കൂപ്പെ മോഡലുകൾ ഇനി ഇന്ത്യയിലും

0

ബ്രാൻഡിന്റെ നിരയിലെ മുൻനിര മോഡലുകളായ 8 സീരീസ് ഗ്രാൻ കൂപ്പെ, M8 കൂപ്പെ എന്നിവ ഡിജിറ്റലായി ആഭ്യന്തര വിപണിയിൽ പുറത്തിറക്കി ബി‌എം‌ഡബ്ല്യു ഇന്ത്യ. ഇവയ്ക്ക് യഥാക്രമം 1.29 കോടി, 2.15 കോടി രൂപ എന്നിങ്ങനെയാണ് എക്സ്ഷോറൂം വില.

8 സീരീസ് ഗ്രാൻ കൂപ്പെയിൽ 3.0 ലിറ്റർ ആറ് സിലിണ്ടർ ടർബോചാർജ്‌ഡ് പെട്രോൾ എഞ്ചിനാണ് 840i പതിപ്പിൽ ഇടംപിടിച്ചിരിക്കുന്നത്. 335 bhp കരുത്തും 500 Nm torque ഉം ഉത്‌പാദിപ്പിക്കുന്ന ഇത് എട്ട് സ്പീഡ് സ്റ്റെപ്ട്രോണിക് സ്പോർട്ട് ഓട്ടോമാറ്റിക് ഗിയർബോ‌ക്‌സുമായി ജോടിയാക്കിയിരിക്കുന്നു.

കേവലം 5.2 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ പൂജ്യം മുതൽ 100 കിലോമീറ്റർ വരെ വേഗത കൈവരിക്കുമെന്നും അതോടൊപ്പം പരമാവധി വേഗത 250 കിലോമീറ്ററായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നെന്നും കമ്പനി അവകാശപ്പെടുന്നു. ഇത് ബി‌എം‌ഡബ്ല്യുവിന്റെ പുതിയ ഓൺലൈൻ വിൽ‌പന പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ ബി‌എം‌ഡബ്ല്യു കോൺ‌ടാക്റ്റ്ലെസ് എക്സ്പീരിയൻസ് എന്നറിയപ്പെടുന്നു.

10.25 ഇഞ്ച് ബി‌എം‌ഡബ്ല്യു നാവിഗേഷൻ സിസ്റ്റം, ഹീറ്റായതും വായുസഞ്ചാരമുള്ളതുമായ മുൻ സീറ്റുകൾ, 16-സ്പീക്കർ ഹാർമോൺ കാർഡൺ പ്രീമിയം ഓഡിയോ, പവർഡ് ടെയിൽ‌ഗേറ്റ്, പനോരമിക് ഗ്ലാസ് മേൽക്കൂര, ഹൈ-ഗ്ലോസ് മെറ്റാലിക് ട്രിം, 12.3- ഇഞ്ച് ഡിജിറ്റൽ ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് ക്ലസ്റ്റർ, നാല് സോൺ കാലാവസ്ഥാ നിയന്ത്രണം തുടങ്ങിയവ 8 സീരീസ് ഗ്രാൻ കൂപ്പെയിൽ ഇടംപിടിക്കുന്നു.

വലിയ കിഡ്‌നി ഗ്രിൽ, കോണീയ ഹെഡ്‌ലാമ്പുകൾ, സ്‌പോർടി ബമ്പറുകൾ, ബൂമറാങ്-സ്റ്റൈൽ റിയർബമ്പർ ഹൗസിംഗ്, ശിൽ‌പിത ടെയിൽ‌ഗേറ്റ്, ആക്രമണാത്മക റാപ്എറൗണ്ട് ടെയിൽ ലാമ്പുകൾ തുടങ്ങിയവ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന സ്റ്റൈലിഷ് എക്സ്റ്റീരിയർ നാല് ഡോർ കൂപ്പെയിലെ സാന്നിധ്യങ്ങളാണ്.

അതോടൊപ്പം ഷാർപ്പ് ഡിസൈൻ ഘടകങ്ങളും അലോയ് വീലുകളും ഗ്രാൻ കൂപ്പെയെ പൂർത്തീകരിക്കുന്നു. ബാഴ്‌സലോണ ബ്ലൂ, സോണിക് സ്പീഡ് ബ്ലൂ, ബ്ലാക്ക് സഫയർ, മിനറൽ വൈറ്റ്, കാർബൺ ബ്ലാക്ക്, സൺസെറ്റ് ഓറഞ്ച് എന്നിങ്ങനെ ഒന്നിലധികം കളർ ഓപ്ഷനുകളിൽ ആഢംബര വാഹനം തെരഞ്ഞെടുക്കാം.

M8 കൂപ്പെ ഇന്ത്യയിൽ ഉയർന്ന കോമ്പറ്റീഷൻ പതിപ്പിൽ ലഭ്യമാണ്. 4.4 ലിറ്റർ ഇരട്ട ടർബോചാർജ്ഡ് V8 എഞ്ചിൻ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനാൽ ഗ്രാൻഡ് ടൂറിംഗ് സ്‌പോർട്‌സ്കാർ അതിന്റെ പ്രകടനത്തിനും ദൈനംദിന ഉപയോഗക്ഷമതയ്ക്കും ലോകമെമ്പാടും പ്രശംസിക്കപ്പെടുന്നു.

ബി‌എം‌ഡബ്ല്യു M8 കൂപ്പെ പരമാവധി 625 bhp പവറും 750 Nm torque ഉം ആണ് വികസിപ്പിക്കുന്നത്. കൂടാതെ സ്റ്റാൻ‌ഡേർഡായി എക്‌സ്‌ഡ്രൈവ് ഓൾ-വീൽ ഡ്രൈവ് സിസ്റ്റവും വാഹനത്തിലുണ്ട്. ഒന്നിലധികം ഡ്രൈവിംഗ് മോഡുകൾ ഉപയോഗിച്ച്, പ്യൂരിസ്റ്റുകളെ പരിപാലിക്കുന്നതിനായി റിയർ-വീൽ-ഡ്രൈവ് ലേഔട്ടിലേക്കും ഇതിനെ മാറ്റം.

Leave A Reply

Your email address will not be published.