എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മത്തിന് മുള്‍ട്ടാനി മിട്ടി

0

എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മത്തിന് മുള്‍ട്ടാനി മിട്ടി ഒരു അത്ഭുത പ്രതിവിധിയാണ്. നിങ്ങളുടെ വീട്ടില്‍ ലഭ്യമായ ചില ചേരുവകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് എളുപ്പത്തില്‍ മുള്‍ട്ടാനി മിട്ടിയുമായി കലര്‍ത്തി എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മത്തിലെ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ നീക്കാവുന്നതാണ്.

മുള്‍ട്ടാനി മിട്ടി എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മത്തിന് മികച്ച ഗുണങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നു. ഇത് ചര്‍മ്മത്തിലെ കോശങ്ങളെ പുറംതള്ളുകയും സുഷിരങ്ങള്‍ തുറക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അധിക സെബം നീക്കംചെയ്യുകയും എണ്ണ ഉല്‍പാദനം നിയന്ത്രിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, ഇത് ചര്‍മ്മത്തിന് ആവശ്യമായ തിളക്കം നല്‍കുന്നു. മുഖക്കുരുവിനെ നിയന്ത്രിക്കുകയും കളങ്കങ്ങളും പാടുകളും മായ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. രക്തചംക്രമണം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും വൈറ്റ്‌ഹെഡുകളും ബ്ലാക്ക് ഹെഡുകളും നീക്കംചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു.

എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മത്തിന് വളരെ ഉപയോഗപ്രദമാണ് റോസ് വാട്ടര്‍. കാരണം അതിന്റെ രൂക്ഷമായ രേതസ് ഗുണങ്ങള്‍ സുഷിരങ്ങള്‍ അടയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുകയും ചര്‍മ്മത്തിലെ അഴുക്കും എണ്ണയും നീക്കം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു. റോസ് വാട്ടര്‍ തനിച്ച് ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ ഒരു ടോണറായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മത്തിന് മുള്‍ട്ടാനി മിട്ടിക്കൊപ്പം റോസ് വാട്ടര്‍ ചേര്‍ക്കുമ്പോള്‍ ഫലങ്ങള്‍ ഇരട്ടിക്കുന്നു.

2 ടീസ്പൂണ്‍ റോസ് വാട്ടര്‍, 2 ടേബിള്‍സ്പൂണ്‍ മുള്‍ട്ടാനി മിട്ടി എന്നിവയാണ് നിങ്ങള്‍ക്ക് ആവശ്യം. വൃത്തിയുള്ള പാത്രത്തില്‍ 2 ടേബിള്‍സ്പൂണ്‍ മുള്‍ട്ടാനി മിട്ടി ഇടുക. പേസ്റ്റ് മിനുസമാര്‍ന്നതുവരെ ക്രമേണ റോസ് വാട്ടര്‍ ചേര്‍ക്കുക. നിങ്ങളുടെ കണ്ണുകള്‍ക്ക് ചുറ്റുമുള്ള സെന്‍സിറ്റീവ് ഏരിയ ഒഴിവാക്കിക്കൊണ്ട് മുഖത്ത് ഉടനീളം ഈ പേസ്റ്റ് പ്രയോഗിക്കുക. ഇതിനായി വൃത്തിയുള്ള ബ്രഷ് ഉപയോഗിക്കാം. 15-20 മിനിറ്റ് ഉണങ്ങാന്‍ വിട്ട് ഇളം ചൂടുള്ള വെള്ളത്തില്‍ മുഖം കഴുകുക. ശേഷം മോയ്‌സ്ചുറൈസര്‍ പ്രയോഗിക്കുക. എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മത്തില്‍ നിന്ന് മുക്തി നേടാന്‍ മികച്ച ഫലങ്ങള്‍ക്കായി ആഴ്ചയില്‍ രണ്ടുതവണ ഈ ഫേസ് പായ്ക്ക് ഉപയോഗിക്കുക.

ചര്‍മ്മത്തിന് ഒരു അത്ഭുതമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന മറ്റൊരു പ്രകൃതിദത്ത ഘടകമാണ് തേന്‍. വിറ്റാമിനുകളും പോഷകങ്ങളും നിറഞ്ഞ തേന്‍ മുഖക്കുരു, എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മം, ബ്ലാക്ക്‌ഹെഡ്‌സ് എന്നിവയില്‍ നിന്ന് നിങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കുന്നു. തേനുമായി ചേര്‍ന്ന് എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മം ചികിത്സിക്കാനായി നിങ്ങള്‍ക്ക് മുള്‍ട്ടാനി മിട്ടി ഉപയോഗിക്കാം.

2 ടേബിള്‍സ്പൂണ്‍ തേന്‍, 2 ടേബിള്‍സ്പൂണ്‍ മുള്‍ട്ടാനി മിട്ടി എന്നിവയാണ് ആവശ്യം. വൃത്തിയുള്ളൊരു പാത്രത്തില്‍ 2 ടേബിള്‍സ്പൂണ്‍ മുള്‍ട്ടാനി മിട്ടി ഇടുക. ഇതിലേക്ക് തേന്‍ ക്രമേണ ചേര്‍ക്കുക. വൃത്തിയുള്ള ബ്രഷ് ഉപയോഗിച്ച് മുഖം മുഴുവന്‍ പേസ്റ്റ് പ്രയോഗിക്കുക. കണ്ണുകള്‍ക്ക് ചുറ്റുമുള്ള പ്രദേശം ഒഴിവാക്കുക. ഇത് ഉണങ്ങിയ ശേഷം മുഖം നല്ല വെള്ളത്തില്‍ കഴുകുക. ശേഷം എണ്ണരഹിതമായ മിതമായ മോയ്‌സ്ചുറൈസര്‍ പ്രയോഗിക്കുക. എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മത്തിന് ആഴ്ചയില്‍ രണ്ടുതവണ ഈ മുള്‍ട്ടാനി മിട്ടി പായ്ക്ക് ഉപയോഗിക്കുക.

ഒരു അത്ഭുത സൗന്ദര്യ വര്‍ധക വസ്തുവാണ് മഞ്ഞള്‍. എല്ലാവരുടെയും അടുക്കളയില്‍ എളുപ്പത്തില്‍ ലഭ്യമായ ഒന്ന്. എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മത്തില്‍ മുഖക്കുരു, പാടുകള്‍ തുടങ്ങിയവ എളുപ്പത്തില്‍ ചികിത്സിക്കാനും ചര്‍മ്മത്തിന്റെ നിറം വര്‍ധിപ്പിക്കാനും ചുളിവുകള്‍ കുറയ്ക്കാനും മഞ്ഞള്‍, മുള്‍ട്ടാനി മിട്ടി പായ്ക്ക് ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.

1 ടീസ്പൂണ്‍ മഞ്ഞള്‍, 2 ടേബിള്‍സ്പൂണ്‍ മുള്‍ട്ടാനി മിട്ടി എന്നിവ മിനുസമാര്‍ന്ന പേസ്റ്റ് രൂപത്തിലാക്കുക. ഈ മാസ്‌ക് നിങ്ങളുടെ കൈകൊണ്ടോ അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു ബ്രഷ് ഉപയോഗിച്ചോ മുഖത്ത് പുരട്ടാവുന്നതാണ്. ഇത് പുരട്ടി 10-15 മിനിറ്റ് കാത്തിരുന്ന് മുഖം കഴുകുക. ചര്‍മ്മം വളരെയധികം വരണ്ടതായി തോന്നുകയാണെങ്കില്‍ മോയ്‌സ്ചുറൈസര്‍ പുരട്ടുക. മികച്ച ഫലങ്ങള്‍ക്കായി രാത്രി ഉറങ്ങുന്നതിന് മുമ്പും ആഴ്ചയില്‍ രണ്ടുതവണയും ഇത് ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.

Leave A Reply

Your email address will not be published.