പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ ചായ

0

ബാക്ടീരിയകളുടെ പ്രജനനത്തിന് ഏറ്റവും അനുയോജ്യമായ കാലാവസ്ഥയാണ് മണ്‍സൂണ്‍ എന്നതിനാല്‍ ആരോഗ്യ വിദഗ്ധര്‍ പലപ്പോഴും പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്താന്‍ നിര്‍ദേശിക്കുന്നു. ഇവയുടെ കൂട്ടത്തില്‍ പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്ന ചില ചായകള്‍ കൂടിയുണ്ട്.

തേന്‍, നാരങ്ങ, ഇഞ്ചി ചായ

തേന്‍, നാരങ്ങ, ഇഞ്ചി എന്നിവയെല്ലാം ആരോഗ്യത്തെ ഗുണകരമായി സഹായിക്കുന്ന വസ്തുക്കളാണ്. ശരീരത്തിന്റെ ദഹനവ്യവസ്ഥയും പ്രതിരോധശേഷിയും വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളും ആന്റി ബാക്ടീരിയല്‍ ഗുണങ്ങളും തേനില്‍ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. തൊണ്ടവേദന ശമിപ്പിക്കാനും തേന്‍ സഹായിക്കുന്നു. വിറ്റാമിന്‍ സിയുടെ നല്ല ഉറവിടമാണ് നാരങ്ങ, മികച്ച രോഗപ്രതിരോധ ബൂസ്റ്ററായി ഇത് അറിയപ്പെടുന്നു.

മഞ്ഞള്‍ ചായ

പ്രസിദ്ധമായ ഇന്ത്യന്‍ സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങളില്‍ ഒന്നാണ് മഞ്ഞള്‍. ഏതു കാലത്തും മഞ്ഞള്‍ കഴിക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് ഗുണം ചെയ്യുന്നു. ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളും ഇഞ്ചി പോലുള്ള മറ്റ് വിരുദ്ധ ബാഹ്യാവിഷ്‌ക്കാര ഘടകങ്ങളും ചേര്‍ന്ന മഞ്ഞള്‍ ചായ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഈ മഴക്കാലത്ത് വീട്ടില്‍ തയാറാക്കി കഴിക്കാവുന്നതാണ്. ഈ ചായ നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തെ വിഷമുക്തമാക്കുന്നതിനും രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു.

മസാല ചായ

മണ്‍സൂണ്‍ കാലം ഏവര്‍ക്കും പ്രിയങ്കരമാണ്. ഇത് കൂടുതല്‍ മനോഹരമായി ആസ്വദിക്കാന്‍ മണ്‍സൂണ്‍ കാലത്ത് നിങ്ങള്‍ക്ക് മസാല ചായ പതിവാക്കാം. നിങ്ങളുടെ സാധാരണ ദൈനംദിന ചയക്ക് പകരമായി രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ചേരുവകളായ ഇഞ്ചി, തുളസി, ഗ്രാമ്പൂ, ഏലം, കുരുമുളക്, കറുവപ്പട്ട എന്നിവ ചേര്‍ത്ത മസാല ചായ കുടിക്കാം. ഇവയെല്ലാം കൂടിച്ചേര്‍ന്ന് നിങ്ങളുടെ തൊണ്ടവേദന, തലവേദന, കാല്‍മുട്ട്, സന്ധി വേദന എന്നിവ ഭേദമാക്കും.

ഇഞ്ചി ചായ

മഴക്കാലത്ത് നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്താവുന്ന മികച്ച സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങളില്‍ ഒന്നാണ് ഇഞ്ചി. വയറ്റിലെ അസ്വസ്ഥതയ്ക്കു പരിഹാരമായ ഏറ്റവും മികച്ച വീട്ടുവൈദ്യങ്ങളില്‍ ഒന്നാണ് ഇഞ്ചി ചായ. ഇതിന് വിരുദ്ധ ബാഹ്യാവിഷ്‌ക്കാരവും ആന്റി ബാക്ടീരിയല്‍ ഗുണങ്ങളും ഉണ്ട്. ശരീരത്തിന്റെ പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും ഇത് ഏറെ ഗുണം ചെയ്യുന്നു.

ലെമണ്‍ ടീ

ഇത് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിന് പെട്ടെന്ന് ആശ്വാസം നല്‍കുന്ന എളുപ്പവും ഫലപ്രദവുമായ പാനീയമാണ്. സൈനസ്, വയറ്റിലെ അസ്വസ്ഥതകള്‍ എന്നിവ കുറയ്ക്കാന്‍ ഇത് സഹായിക്കുന്നു. ഇഞ്ചി, നാരങ്ങ, തേന്‍ എന്നിവയുടെ സംയോജനം തികച്ചും മാന്ത്രികമായി നിങ്ങളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. നാരങ്ങ ചായ നിങ്ങളുടെ ശരീരം റീചാര്‍ജ് ചെയ്യുകയും തൊണ്ടവേദന, തലവേദന, ശരീരവേദന, മൂക്കടപ്പ് തുടങ്ങിയ ജലദോഷ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങളെ സുഖപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും.

തുളസി ചായ

ഔഷധഗുണങ്ങള്‍ക്ക് പേരുകേട്ട ഒരു അതിശയകരമായ സസ്യമാണ് തുളസി. ഇത് നിങ്ങളുടെ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷിയെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുകയും ചര്‍മ്മത്തിലെ തകരാറുകള്‍ പരിഹരിക്കാന്‍ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. പ്രത്യക്ഷത്തില്‍, ഇത് ഗുരുതരമായ ചില പ്രമേഹ അവസ്ഥകളെ ചികിത്സിക്കുകയും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയെ സന്തുലിതമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

Leave A Reply

Your email address will not be published.