ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിനും സൗന്ദര്യ സംരക്ഷണത്തിനും ഗ്രീന്‍ ടീ

0

ഗ്രീന്‍ ടീ വളരെ ആരോഗ്യകരമായ പാനീയമാണ്, അത് മിക്കവാറും പൂജ്യം കലോറിയാണ്. ഗ്രീന്‍ ടീയില്‍ ആന്റി-ഏജിംഗ്, ആന്റി ഓക്‌സിഡന്റ്, ആന്റി മൈക്രോബയല്‍, ആന്റി-ഇന്‍ഫ്‌ലമേറ്ററി, രേതസ് ഗുണങ്ങള്‍ ഉണ്ട്. ഒരു ദിവസം ഒരു കപ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ രണ്ട് ഗ്രീന്‍ ടീ നിങ്ങള്‍ക്ക് ആരോഗ്യത്തിന് ഉത്തേജനം നല്‍കുകയും നിരവധി രോഗങ്ങളില്‍ നിന്ന് സംരക്ഷണം നല്‍കുകയും ചെയ്യുന്നു. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും ഇത് സഹായിക്കും. എന്നാല്‍ ഈ പാനീയം അത്ഭുതകരമായ ചില ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളോടൊപ്പം തന്നെ സൗന്ദര്യ ഗുണങ്ങളും നല്‍കുന്നു.

മുഖക്കുരുവിനെ ചെറുക്കാന്‍ ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. മൃതചര്‍മ്മത്തെ സുഖപ്പെടുത്താന്‍ സഹായിക്കുന്ന ആന്റിഓക്സിഡന്റ് അടങ്ങിയ പാനീയമാണിത്. ഫ്രീ റാഡിക്കലുകളുടെ ഫലങ്ങളെ ചെറുക്കാന്‍ നിങ്ങളെ പ്രാപ്തമാക്കുകയാണ് ഇത് ചെയ്യുന്നത്. ഗ്രീന്‍ ടീ പതിവായി കഴിക്കുന്നത് സെബം ഉല്‍പാദനത്തെ തടയുകയും വീക്കം കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, ഇത് മുഖക്കുരു പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടാന്‍ കാരണമാകുന്നു.

മാത്രമല്ല, ഇതിലെ കാറ്റെച്ചിനുകളില്‍ ആന്റി ബാക്ടീരിയല്‍ ഗുണങ്ങളുണ്ട്, ഇത് മുഖക്കുരു ഉണ്ടാക്കുന്ന ബാക്ടീരിയകളോട് പോരാടുകയും സിസ്റ്റിക് മുഖക്കുരുവിനെ തടയുന്നതിന് ശരീരത്തിന്റെ ഹോര്‍മോണ്‍ അളവ് നിയന്ത്രിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഗുണം ലഭിക്കാന്‍ ഗ്രീന്‍ ടീ ചര്‍മ്മത്തില്‍ പുരട്ടുകയും ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

ഗ്രീന്‍ ടീ കുടിക്കുന്നത് ചര്‍മ്മത്തിലെ വരകളും ചുളിവുകളും കുറയ്ക്കുന്നു. ഫ്രീ റാഡിക്കലുകളുടെ ദോഷകരമായ ഫലങ്ങള്‍ നിര്‍വീര്യമാക്കാന്‍ കഴിയുന്ന പോളിഫെനോളുകള്‍ ഇതില്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ചര്‍മ്മം, പ്രായത്തിന്റെ പാടുകള്‍, നേര്‍ത്ത വരകള്‍, ചുളിവുകള്‍ എന്നിവ പലപ്പോഴും ഫ്രീ റാഡിക്കലുകളുടെ ഫലമാണ്. ഗ്രീന്‍ ടീയുടെ ആന്റിഓക്സിഡന്റുകളും ആന്റി-ഇന്‍ഫ്‌ലമേറ്ററി ഗുണങ്ങളും ചുളിവുകളും നേര്‍ത്ത വരകളും മിനുസപ്പെടുത്താന്‍ സഹായിക്കുന്നു.

കുറച്ച് ഗ്രീന്‍ ടീ ഇലകള്‍ വെള്ളത്തില്‍ മുക്കിവയ്ക്കുക, ശേഷം ഇത് പൊടിക്കുക, കുറച്ച് തേന്‍ കലര്‍ത്തുക. ഈ മാസ്‌ക് നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് പുരട്ടി 15 മിനിറ്റിനു ശേഷം തണുത്ത വെള്ളത്തില്‍ കഴുകുക. ഇത് നിങ്ങളുടെ ചര്‍മ്മത്തിലെ ചുളിവിനെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നുണ്ട്.

ചര്‍മ്മത്തിലുണ്ടാവുന്ന ഇത്തരം അസ്വസ്ഥകള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നതിന് വേണ്ടി നമുക്ക് ഗ്രീന്‍ ടീ ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്. നിങ്ങള്‍ക്ക് ഗ്രീന്‍ ടീ ഉപയോഗിച്ച് സൂര്യതാപം ചികിത്സിക്കാം. ഇതിനായി, നിങ്ങള്‍ ചായ നേരിട്ട് ബാധിത പ്രദേശത്ത് പ്രയോഗിക്കണം. ഒരു കപ്പ് ഉണ്ടാക്കി തണുപ്പിക്കാന്‍ അനുവദിക്കുക. അതില്‍ ഒരു കോട്ടണ്‍ മുക്കിവയ്ക്കുക. വെയിലത്ത് പോകുന്നതിനുമുമ്പ് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇത് ചെയ്യാനും കഴിയും. ആന്റിഓക്സിഡന്റുകള്‍ സൂര്യന്റെ ദോഷകരമായ അള്‍ട്രാവയലറ്റ് രശ്മികളില്‍ നിന്ന് സംരക്ഷണം നല്‍കുന്നു.

മുഖത്തേയും ചര്‍മ്മത്തിലേയും നിറം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും തുടുത്ത നിറത്തിനും മികച്ചതാണ് ഗ്രീന്‍ ടീ. ദിവസവും ഒരു കപ്പ് ഗ്രീന്‍ ടീ കഴിക്കുന്നതിലൂടെ അത് ചര്‍മ്മത്തിന്റെ നിറം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. മാത്രമല്ല ആരോഗ്യത്തിന് വേണ്ടി സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ചര്‍മ്മത്തിലെ ഡാര്‍ക്ക് സര്‍ക്കിള്‍സ് ഇരുണ്ട നിറം എന്നിവക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നതിന് വേണ്ടി നമുക്ക് ദിവസവും ഇത് ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.

മുടിയുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഗ്രീന്‍ ടീ. ഈ പാനീയത്തില്‍ 5 ആല്‍ഫ-റിഡക്‌റ്റേസ് എന്ന പദാര്‍ത്ഥം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, ഇത് ഡിഎച്ച്ടിയുടെ (ഡൈഹൈഡ്രോട്ടെസ്റ്റോസ്റ്റെറോണ്‍) ഉല്‍പാദനത്തെ തടയുന്നു. ഈ ഹോര്‍മോണ്‍ കഷണ്ടിക്ക് കാരണമാകുന്ന അവസ്ഥയെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. ഇതിലൂടെ മുടിയുടെ വളര്‍ച്ചയെ ഉത്തേജിപ്പിക്കാനും ചൊറിച്ചില്‍ തലയോട്ടി, താരന്‍ എന്നിവയില്‍ നിന്ന് മോചനം നേടാനും സാധിക്കുന്നുണ്ട്.

Leave A Reply

Your email address will not be published.