പ്രമേഹത്തിന് ഉത്തമം റാഗി

0

സാന്ദ്രമായ പോഷകഗുണമുള്ളതും നല്ല കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റിന്റെ സമൃദ്ധവുമായ ഉറവിടമാണ് റാഗി. അവയുടെ വലിപ്പം വളരെ കുറവായതിനാല്‍, അവ സംസ്‌കരിച്ചിട്ടില്ലാത്തതോ അല്ലെങ്കില്‍ പരിഹരിക്കപ്പെടാത്തതോ ആയി ഉപയോഗിക്കുകയും അവ ശുദ്ധമായ രൂപത്തില്‍ ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഈ ധാന്യത്തില്‍ പോളിഫെനോള്‍സ്, കാല്‍സ്യം, അവശ്യ അമിനോ ആസിഡുകള്‍ എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇവയെല്ലാം നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നതാണ്.

റാഗി ഫൈബര്‍ കലവറയാണ് എന്ന കാര്യത്തില്‍ സംശയം വേണ്ട. ഇത് നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന്റെ കാര്യത്തില്‍ ഏറ്റവും മികച്ചതാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് പ്രമേഹ രോഗികള്‍ക്ക്. പ്രമേഹരോഗികള്‍ക്ക് മികച്ച ചേരുവയായി റാഗി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. പ്രമേഹ രോഗികളില്‍ സംതൃപ്തി ഒരു വെല്ലുവിളിയായതിനാല്‍, ആസക്തി നിലനിര്‍ത്തുന്നതിലൂടെയും ദഹന വേഗത നിലനിര്‍ത്തുന്നതിലൂടെയും ഇത് എളുപ്പത്തില്‍ പരിഹരിക്കപ്പെടുന്നുണ്ട്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇത്തരം അവസ്ഥകള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നതിന് റാഗി കഴിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്.

ഇത് കുറഞ്ഞ ഗ്ലൈസെമിക് ഭക്ഷണമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു, ഇത് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നത് തടയുകയും ടൈപ്പ് -2 പ്രമേഹം വരാനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. നമ്മുടെ ശരീരം പഞ്ചസാരയെ ഇന്ധനമായി ഉപയോഗിക്കുന്ന വിധത്തില്‍ വൈകല്യമുണ്ടാക്കുന്ന ഒരു തരം പ്രമേഹമാണ് ടൈപ്പ് -2 പ്രമേഹം, ഇത് അസാധാരണമായ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറക്കുന്നുണ്ട്.

പ്രമേഹ രോഗികള്‍ക്ക് ദുര്‍ബലമായ അസ്ഥികള്‍ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണെന്ന് പഠനങ്ങള്‍ പറയുന്നുണ്ട്. ഇതിനായി റാഗി ഏറ്റവും മികച്ച രീതിയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. സ്ഥിരമായി ഉയര്‍ന്ന പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് അസ്ഥികളെ ദുര്‍ബലപ്പെടുത്തും. കാല്‍സ്യം അടങ്ങിയ ധാന്യമായതിനാല്‍ അസ്ഥികളെ ആരോഗ്യകരവും ശക്തവുമായി നിലനിര്‍ത്തുന്നതിനാല്‍ റാഗി മികച്ച രീതിയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ട് പ്രമേഹ രോഗികള്‍ എന്തുകൊണ്ടും റാഗി കഴിക്കുന്നത് ശീലമാക്കേണ്ടതാണ്.

പോഷകാഹാര വിദഗ്ദ്ധന്റെ അഭിപ്രായത്തില്‍, റാഗിയുടെ ശുപാര്‍ശ ചെയ്യപ്പെടുന്ന ഭക്ഷണ അലവന്‍സ് നിങ്ങള്‍ ഏതെങ്കിലും ധാന്യങ്ങള്‍ കഴിക്കുന്നതിനു തുല്യമാണ്, കാരണം ഇത് ദിവസേനയുള്ള കാര്‍ബ് ഉപഭോഗത്തിന്റെ 60 ശതമാനം വരും. ഗോതമ്പ് പോലെ പ്രധാന കാര്‍ബായതിനാല്‍ റാഗിക്ക് പ്രത്യേക ശുപാര്‍ശകളൊന്നുമില്ല. എത്ര ഗോതമ്പ് ഉപയോഗിക്കണമെന്ന് ശുപാര്‍ശ ചെയ്യാന്‍ കഴിയില്ല.

പ്രമേഹത്തിന്റെ അളവ് കുറക്കുന്നതോടൊപ്പം തന്നെ നിങ്ങള്‍ക്ക് കൊളസ്‌ട്രോള്‍ പോലുള്ള അവസ്ഥകള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണാന്‍ സാധിക്കുന്നുണ്ട്. റാഗി കഴിക്കുന്നതിലൂടെ അത് കൊളസ്‌ട്രോള്‍ കുറക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു. ദിനവും ഇത് കഴിക്കുന്നത് എല്ലാ വിധത്തിലുള്ള അസ്വസ്ഥതകള്‍ക്കും പരിഹാരം കാണുന്നു. കൊളസ്‌ട്രോള്‍ കുറക്കുന്നതിലൂടെ അത് ഹൃദയത്തിന്റെ ആരോഗ്യത്തിന് ഉണ്ടാക്കുന്ന എല്ലാ വെല്ലുവിളികള്‍ക്കും പരിഹാരം നല്‍കുന്നു.

ആപ്‌ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്ത് വാർത്തകൾ ആസ്വദിക്കുക

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.ebmnews

ഞങ്ങളുടെ പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്ത് വാർത്തകൾ നിങ്ങൾക്കും ഞങ്ങളിലേക്ക് എത്തിക്കാം

https://facebook.com/ebmnewsmalayalam

ന്യൂസ് വിഡിയോ കാണുന്നതിനായി സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക

https://www.youtube.com/c/EBMNewsMalayalam?sub_confirmation=1

Leave A Reply

Your email address will not be published.