ഇറാക്കിനെ സാഹോദര്യത്തിൽ പുനർനിർമിക്കണം: മാർപാപ്പ

0

ബാ​ഗ്ദാ​ദ്: സാ​ഹോ​ദ​ര്യ​വും സ​ഹാ​നു​ഭൂ​തി​യും അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കി​യു​ള്ള സ​മൂ​ഹം കെ​ട്ടി​പ്പ​ടു​ത്ത് ഇ​റാ​ക്കി​ന്‍റെ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ മ​റി​ക​ട​ക്കാ​വു​ന്ന​തേ ഉ​ള്ളൂ​വെ​ന്ന് ഫ്രാ​ൻ​സി​സ് മാ​ർ​പാ​പ്പ. പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ബ​ർ​ഹാം സ​ലേ​യു​ടെ കൊ​ട്ടാ​ര​ത്തി​ലെ സ്വീ​ക​ര​ണ​ത്തി​നു​ശേ​ഷം ന​യ​ത​ന്ത്ര​ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രോ​ടും സി​വി​ൽ സൊ​സൈ​റ്റി പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളോ​ടും സം​സാ​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം.

കോ​വി​ഡി​ൽ​നി​ന്നു മു​ക്ത​മാ​കാ​ൻ ലോ​കം പ​രി​ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​തി​നി​ടെ​യാ​ണ് ത​ന്‍റെ ഇ​റാ​ക്ക് സ​ന്ദ​ർ​ശ​ന​മെ​ന്ന് മാ​ർ​പാ​പ്പ പ​റ​ഞ്ഞു. മ​ഹാ​വ്യാ​ധി ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ​ത്തെ മാ​ത്ര​മ​ല്ല, സാ​മൂ​ഹി​ക- സാ​ന്പ​ത്തി​ക മേ​ഖ​ല​ക​ളെ​യും ബാ​ധി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്നു. ന​മ്മു​ടെ ജീ​വി​ത രീ​തി​ക​ളെ​ക്കു​റി​ച്ചും നി​ല​നി​ൽ​പ്പി​നെ​ക്കു​റി​ച്ചു​മൊ​ക്കെ​യു​ള്ള ചോ​ദ്യ​ങ്ങ​ൾ മ​ഹാ​വ്യാ​ധി ഉ​യ​ർ​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്നു. ന​മ്മ​ൾ മ​ഹാ​വ്യാ​ധി​യി​ൽ​നി​ന്നു മു​ക്ത​രാ​കു​ന്പോ​ൾ മു​ന്പ​ത്തേ​തി​നേ​ക്കാ​ളും മെ​ച്ച​പ്പെ​ട്ടി​രി​ക്ക​ണം. ന​മ്മ​ളെ ഒ​രു​മി​പ്പി​ക്കു​ന്ന കാ​ര​ണ​ങ്ങ​ളെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കി വേ​ണം ഭാ​വി​യെ രൂ​പ​പ്പെ​ടു​ത്തേ​ണ്ട​ത്.

യു​ദ്ധ​വും ഭീ​ക​ര​ത​യും വി​ഭാ​ഗീ​യ സം​ഘ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളും പ​തി​റ്റാ​ണ്ടു​ക​ൾ ദു​ര​ന്തം​വി​ത​ച്ച നാ​ടാ​ണ് ഇ​റാ​ക്ക്. വ്യ​ത്യ​സ്ത സം​സ്കാ​ര​ങ്ങ​ളും മ​ത​ങ്ങ​ളും വം​ശ​ങ്ങ​ളും ആ​ശ​യ​ങ്ങ​ളും സ​മാ​ധാ​ന​ത്തി​ൽ ഒ​രു​മി​ച്ചു നി​ല​നി​ൽ​ക്കു​ന്ന​തി​നെ അം​ഗീ​ക​രി​ക്കാ​ൻ മൗ​ലിക​വാ​ദ​ത്തി​നു ക​ഴി​യി​ല്ല.

വി​വി​ധ മ​ത​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും സം​സ്കാ​ര​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും വൈ​ജാ​ത്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും മു​ഖ​മു​ദ്ര​പേ​റു​ന്ന ഇ​റാ​ക്കി​ന്, സ​മാ​ധാ​ന​പ​ര​മാ​യി സ​ഹ​കരി​ച്ചു നീ​ങ്ങു​ന്ന സ​മൂ​ഹ​ത്തി​ന്‍റെ മാ​തൃ​ക പ​ശ്ചി​മേ​ഷ്യ​ക്കും ലോ​ക​ത്തി​നു മു​ഴു​വ​നും ന​ല്കാ​ൻ ക​ഴി​യു​മെ​ന്നു മാ​ർ​പാ​പ്പ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. മ​ത​ത്തി​ന്‍റെ പേ​രി​ൽ അ​തി​ക്രൂ​ര​പീ​ഡ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ഇ​ര​യാ​യ യെ​സീ​ദി വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ കാ​ര്യം മാ​ർ​പാ​പ്പ എ​ടു​ത്തു പ​റ​ഞ്ഞു.
പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​ഷ്യ​ൽ കൊ​ട്ടാ​ര​ത്തി​ലെ സ്വീ​ക​ര​ണ​ത്തി​നു​ശേ​ഷം മാ​ർ​പാ​പ്പ ബാ​ഗ്ദാ​ദി​ലെ അ​വ​ർ ലേ​ഡി ഓ​ഫ് സാ​ൽ​വേ​ഷ​ൻ സി​റി​യ​ൻ ക​ത്തോ​ലി​ക്കാ ക​ത്തീ​ഡ്ര​ലി​ൽ മെ​ത്രാ​ന്മാ​രു​മാ​യും വൈ​ദി​ക​രു​മാ​യും കൂ​ടി​ക്കാ​ഴ്ച ന​ട​ത്തി.

Leave A Reply

Your email address will not be published.