ചൈനയ്ക്ക് 20,900 കോ​​​ടി ഡോ​​​ള​​​റിന്‍റെ പ്രതിരോധ ബജറ്റ്

0

ബെ​​​യ്ജിം​​​ഗ്: ചൈ​​​ന​​​യു​​​ടെ പ്ര​​​തി​​​രോ​​​ധ ബ​​​ജ​​​റ്റ് 20,900 കോ​​​ടി ഡോ​​​ള​​​റാ​​​യി വ​​​ർ​​​ധി​​​പ്പി​​​ച്ചു. ഇ​​​ന്ത്യ​​​യു​​​ടെ പ്ര​​​തി​​​രോ​​​ധ ബ​​​ജ​​​റ്റി​​​ന്‍റെ മൂ​​​ന്നി​​​ര​​​ട്ടി​​​ക്കു മു​​​ക​​​ളി​​​ൽ വ​​​രു​​​മി​​​ത്. ഇ​​​ന്ത്യ ഈ ​​​സാ​​​ന്പ​​​ത്തി​​​ക വ​​​ർ​​​ഷം പ്ര​​തി​​രോ​​ധ​​ത്തി​​നു നീ​​​ക്കി​​​വ​​​ച്ചി​​​രി​​​ക്കു​​​ന്ന​​​ത് 6,570 കോ​​​ടി ഡോ​​​ള​​​റാ​​​ണ്.

ചൈ​നീ​സ് പാ​ർ​ല​മെ​ന്‍റാ​യ നാ​ഷ​ണ​ൽ പീ​പ്പി​ൾ​സ് കോ​ൺ​ഗ്ര​സി​ന്‍റെ വാ​ർ​ഷി​ക സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ന്‍റെ ആ​ദ്യ​ദി​ന​ത്തി​ൽ പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ലി ​കെ​ജി​യാം​ഗ് അ​വ​ത​രി​പ്പി​ച്ച പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​റി​പ്പോ​ർ​ട്ടി​ലാ​ണ് ബ​ജ​റ്റ് തു​ക പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച​ത്.

പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​നാ​യി പ​ണം ചെ​ല​വ​ഴി​ക്കു​ന്ന​തി​ൽ അ​മേ​രി​ക്ക​യ്ക്കു പി​ന്നി​ൽ ര​ണ്ടാ​മ​താ​ണ് ചൈ​ന. അ​മേ​രി​ക്ക​യു​ടെ ഈ ​വ​ർ​ഷ​ത്തെ ബ​ജ​റ്റ് 74,050 കോ​ടി ഡോ​ള​റാ​ണ്. ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ർ​ഷം ചൈ​ന 19,644 കോ​ടി ഡോ​ള​റാ​ണ് നീ​ക്കി​വ​ച്ച​ത്.

സൈ​​​ന്യ​​​ത്തെ സം​​​ബ​​​ന്ധി​​​ച്ച് വി​​​ജ​​​യ​​​ത്തി​​​ന്‍റെ വ​​​ർ​​​ഷ​​​മാ​​​ണ് ക​​​ട​​​ന്നു പോ​​​യ​​​തെ​​​ന്ന് പ്ര​​​ധാ​​​ന​​​മ​​​ന്ത്രി കെ​​​ജി​​​യാം​​​ഗ് റി​​​പ്പോ​​​ർ​​​ട്ടി​​​ൽ പ​​​റ​​​ഞ്ഞു. ചൈ​​​ന​​​യു​​​ടെ ദേ​​​ശീ​​​യ​​താ​​​ത്പ​​​ര്യ​​​ങ്ങ​​​ൾ സം​​​ര​​​ക്ഷി​​​ക്കു​​​ന്ന​​​തി​​​ൽ പീ​​​പ്പി​​​ൾ​​സ് ലി​​​ബ​​​റേ​​​ഷ​​​ൻ ആ​​​ർ​​​മി വി​​​ജ​​​യി​​​ച്ചു. പ്ര​​​സി​​​ഡ​​​ന്‍റും സെ​​​ൻ​​​ട്ര​​​ൽ മി​​​ലി​​​ട്ട​​​റി ക​​​മ്മീ​​​ഷ​​​ൻ ചെ​​​യ​​​ർ​​​മാ​​​നെ​​​ന്ന നി​​​ല​​​യി​​​ൽ പ​​​ട്ടാ​​​ള​​​മേ​​​ധാ​​​വി​​​യു​​​മാ​​​യ ഷി ​​​ചി​​​ൻ​​​പിം​​​ഗി​​​ന്‍റെ പ​​​ദ്ധ​​​തി​​​ക​​​ൾ​​​ക്ക​​​നു​​​സ​​​രി​​​ച്ച് സാ​​​യു​​​ധ​​​സേ​​​ന​​​യെ ശ​​​ക്തി​​​പ്പെ​​​ടു​​​ത്തു​​​മെ​​​ന്ന് കെ​​​ജി​​​യാം​​​ഗ് വ്യ​​​ക്ത​​​മാ​​​ക്കി.

ഏ​​​തെ​​​ങ്കി​​​ലും രാ​​​ജ്യ​​​ത്തെ ല​​​ക്ഷ്യം​​​വ​​​ച്ച​​​ല്ല ചൈ​​​ന പ്ര​​​തി​​​രോ​​​ധ​​​ശേ​​​ഷി വ​​​ർ​​​ധി​​​പ്പി​​​ക്കു​​​ന്ന​​​തെ​​​ന്ന് എ​​​ൻ​​​പി​​​സി വ​​​ക്താ​​​വ് ഷാം​​​ഗ് യെ​​​സു​​​യി മാ​​​ധ്യ​​​മ​​​ങ്ങ​​​ളോ​​​ടു പ​​​റ​​​ഞ്ഞു.

കേ​​​ന്ദ്ര​​​സ​​​ർ​​​ക്കാ​​​രി​​​ന്‍റെ റ​​​ബ​​​ർ​​​സ്റ്റാ​​​ന്പാ​​​യി പ്ര​​​വ​​​ർ​​​ത്തി​​​ക്കു​​​ന്ന എ​​​ൻ​​​പി​​​സി​​​യി​​​ൽ പ്ര​​​വി​​​ശ്യ​​​ക​​​ളി​​​ലെ​​​യും സ്വ​​​യം​​​ഭ​​​ര​​​ണ പ്ര​​​ദേ​​​ശ​​​ങ്ങ​​​ളി​​​ലെ​​​യും മൂ​​​വാ​​​യി​​​ര​​​ത്തി​​​ന​​​ടു​​​ത്ത് പ്ര​​​തി​​​നി​​​ധി​​​ക​​​ൾ അം​​ഗ​​ങ്ങ​​ളാ​​ണ്.

ആ​​​റു ശ​​​ത​​​മാ​​​നം സാ​​​ന്പ​​​ത്തി​​​ക വ​​​ള​​​ർ​​​ച്ച​​​യാ​​​ണ് രാ​​​ജ്യം ല​​​ക്ഷ്യ​​​മി​​​ടു​​​ന്ന​​​തെ​​​ന്ന് പ്ര​​​ധാ​​​ന​​​മ​​​ന്ത്രി പ​​​റ​​​ഞ്ഞു. 14ാമ​​​തു പ​​​ഞ്ച​​​വ​​​ത്സ​​​ര​​​പ​​​ദ്ധ​​​തി​​​ക്ക് എ​​​ൻ​​​പി​​​സി സ​​​മ്മേ​​​ള​​​നം അം​​​ഗീ​​​കാ​​​രം ന​​​ല്കും.

Leave A Reply

Your email address will not be published.