കൗമാരക്കാര്‍ക്ക് ഫൈസർ വാക്‌സീന്‍; പ്രധാന ചുവടുവയ്പ്പെന്ന് വിദഗ്ദ്ധര്‍

0

ഹൂസ്റ്റൻ ∙ കൗമാരക്കാര്‍ക്ക് വാക്‌സീനേഷന്‍ അനുവദിച്ചേക്കുമെന്നു സൂചനകള്‍. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടു ഫൈസര്‍ വാക്‌സീനാണ് മുന്നോട്ടു വന്നിരിക്കുന്നത്. അംഗീകാരം ലഭിച്ചാല്‍ യുഎസ് വാക്‌സീനേഷന്‍ പ്രചാരണത്തിന്റെ ഒരു പ്രധാന ചുവടുവെപ്പായിരിക്കും ഇതെന്നു കരുതുന്നു. 12 നും 15 നും ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ള കൗമാരക്കാര്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് ഫൈസര്‍ ബയോടെക് കോവിഡ് വാക്‌സീന്‍ ഫുഡ് ആന്‍ഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്‍ അംഗീകരിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്ന വാര്‍ത്തയെ മെഡിക്കല്‍ വിദഗ്ധര്‍ സ്വാഗതം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ആരോഗ്യവിദഗ്ധര്‍ക്കും ഇതിനോടു മികച്ച പ്രതികരണമാണുള്ളത്.

vaccine hub Photo: Spencer Platt/Getty Images/AFP

കുട്ടികള്‍ക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നല്‍കുന്നത് ജനസംഖ്യയിലെ പ്രതിരോധശേഷി വർധിപ്പിക്കുന്നതിനും ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നവരുടെയും മരണങ്ങളുടെയും എണ്ണം കുറയ്ക്കുന്നതിനും പ്രധാനമാണ്. അടുത്ത അധ്യയന വര്‍ഷം സെപ്റ്റംബറില്‍ സ്‌കൂളുകള്‍ ആരംഭിക്കുന്നതിനുമുമ്പ് ദശലക്ഷക്കണക്കിന് കൗമാരക്കാരായ കുട്ടികള്‍ക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകള്‍ക്ക് അര്‍ഹരാണെങ്കില്‍ സ്‌കൂള്‍ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റര്‍മാര്‍ക്കും അധ്യാപകര്‍ക്കും രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും ഗുണപ്രദമാകുമെന്നും കരുതുന്നു. കൗമാരക്കാര്‍ക്ക് വാക്‌സീനേഷന്‍ നല്‍കുന്നതിനോട് ഇതുവരെ ഒരു രാജ്യവും തല കുലുക്കിയിട്ടില്ല. യുഎസില്‍ ആദ്യമായി ഇത്തരമൊരു സംവിധാനം നിലവില്‍ വന്നാല്‍ കോവിഡിനെ മറികടക്കാന്‍ അത് ഗുണപ്രദമായേക്കുമെന്നും കരുതുന്നുണ്ട്. ജനിതകമാറ്റം സംഭവിച്ച വൈറസ് കൂടുതലായും കൗമാരക്കാരെ ആക്രമിക്കുന്നുവെന്ന വാര്‍ത്തയെ തുടര്‍ന്നാണ് ഇത്തരമൊരു നീക്കം.

pfizer-vaccine

കൗമാരക്കാരില്‍ നടത്തിയ ഫൈസറിന്റെ ട്രയല്‍ കാണിക്കുന്നത് അതിന്റെ വാക്‌സീന്‍ മുതിര്‍ന്നവരിലേതിനേക്കാളും ഫലപ്രദമാണെന്നാണ്. എന്നാല്‍ ഇക്കാര്യത്തെക്കുറിച്ച് എഫ്ഡിഎ പരസ്യമായി സംസാരിക്കാന്‍ തയ്യാറായിട്ടില്ല. ഏജന്‍സിയുടെ പദ്ധതികളെക്കുറിച്ച് പരിചയമുള്ള ഫെഡറല്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, അടുത്ത ആഴ്ച ആദ്യം വാക്‌സീന്‍ നിലവിലുള്ള അടിയന്തര ഉപയോഗ അംഗീകാരത്തിലേക്ക് കടക്കുമെന്നാണ്. കൗമാരക്കാരായ പ്രായത്തിലുള്ളവരെ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ഒരു ഭേദഗതി ചേര്‍ക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുകയാണ് ഏജന്‍സി എന്ന വാര്‍ത്തയും ഇപ്പോള്‍ പുറത്തു വന്നിട്ടുണ്ട്. ഇത് വലിയ തോതില്‍ ആരോഗ്യകരമായ വിപ്ലവം സൃഷ്ടിക്കുമെന്നു ബ്രൗണ്‍ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി സ്‌കൂള്‍ ഓഫ് പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്തിന്റെ ഡീനും രണ്ട് കൗമാരക്കാരായ പെണ്‍മക്കളുടെ പിതാവുമായ ഡോ. ആശിഷ് കെ. അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. ‘ഉയര്‍ന്ന സ്‌കൂളുകള്‍ക്ക് സാധാരണ വീഴ്ച വരുത്താമെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള എല്ലാ ആശങ്കകളും ഇത് അവസാനിപ്പിക്കുന്നു,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ‘ഇത് അവര്‍ക്ക് വളരെ മികച്ചതാണ്, സ്‌കൂളുകള്‍ക്ക്, ഈ പ്രായപരിധിയിലുള്ള കുട്ടികളുള്ള കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് ഇത് മികച്ചതാണ്.’

1200-us-covid-vaccine

എന്നാല്‍ പ്രായപൂര്‍ത്തിയായ അമേരിക്കക്കാര്‍ക്കിടയില്‍ വാക്‌സീനുകളുടെ ആവശ്യം കുറയുകയും ലോകത്തിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും അമേരിക്കന്‍ നിര്‍മ്മിത വാക്‌സീനുകളുടെ മിച്ചം ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്നത് ഒരു യാഥാർഥ്യമാണ്. ആ നിലയ്ക്ക് രാജ്യത്തെ മുഴുവന്‍ കൗമാരക്കാര്‍ക്കും ആവശ്യമുള്ളത്ര വാക്‌സീനുകള്‍ വളരെ വേഗം നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ സാധ്യമാകുമോയെന്നത് ഒരു വലിയ വെല്ലുവിളിയാണ്. ചില വിദഗ്ധര്‍ പറഞ്ഞത് അമേരിക്ക ഇതിനകം തന്നെ ഇന്ത്യയ്ക്കും മറ്റ് രാജ്യങ്ങള്‍ക്കും അധിക ഷോട്ടുകള്‍ സംഭാവന ചെയ്യുമെന്നാണ്. ആ നിലയ്ക്ക് വാക്‌സീനുകളുടെ ഉത്പാദനം വർധിപ്പിക്കേണ്ടി വരും. വാക്‌സീനുകളുടെ കാര്യത്തിലും മാറി ചിന്തിക്കേണ്ടി വരുമോയെന്നു ഫൈസര്‍ ഇതുവരെ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല. വാക്‌സീനുകളിള്‍ ജോണ്‍സണ്‍, മോഡേണ എന്നിവരും ഈ രീതിയിലേക്ക് വന്നേക്കാം. ഇതിനു പുറമേ, അംഗീകാരം കാത്തിരിക്കുന്ന ആസ്ട്രാസെനക്കയുടെ ലക്ഷക്കണക്കിനു ഡോസുകള്‍ ഇപ്പോഴും ഫ്രീസറുകളില്‍ കെട്ടിക്കിടക്കുന്നുണ്ടെന്ന് വാക്‌സീന്‍ ഉപയോഗം പഠിക്കുന്ന ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാല ഗവേഷകനായ ഡോ. രൂപാലി ജെ. ലിമെയ് പറഞ്ഞു.

US-HEALTH-VIRUS-VACCINE

ചെറുപ്പക്കാരായ അമേരിക്കക്കാര്‍ക്ക് കുത്തിവയ്പ് നല്‍കാനും ലോകത്തിന്റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളില്‍ ഉള്ളവരെ സഹായിക്കാനും അമേരിക്കയ്ക്ക് ഇപ്പോള്‍ ധാരാളം വാക്‌സീന്‍ വിതരണം ഉണ്ടെന്ന് ഡോ. സെന്റര്‍സ് ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആന്‍ഡ് പ്രിവന്‍ഷന്‍ ശേഖരിച്ച കണക്കുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഈ കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം തിങ്കളാഴ്ച വരെ, യുണൈറ്റഡ് സ്‌റ്റേറ്റ്‌സില്‍ ഏകദേശം 65 ദശലക്ഷം ഡോസുകള്‍ വിതരണം ചെയ്തു, പക്ഷേ 31 ദശലക്ഷം ഡോസ് ഫൈസര്‍ബയോ ടെക് വാക്‌സീന്‍ നല്‍കിയില്ലെന്നതും കണക്കിലെടുക്കേണ്ടതുണ്ട്. യുണൈറ്റഡ് സ്‌റ്റേറ്റ്‌സിലെ 105 ദശലക്ഷത്തിലധികം മുതിര്‍ന്നവര്‍ക്ക് പൂര്‍ണ്ണമായി പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് നല്‍കി. എന്നാല്‍ ഇതുവരെ ഒരു ഷോട്ട് പോലും ലഭിക്കാത്ത 44 ശതമാനം മുതിര്‍ന്നവരിലേക്ക് എത്തിച്ചേരാനുള്ള അതിലോലമായ സങ്കീര്‍ണ്ണമായ മുന്നേറ്റത്തിലാണ് അമേരിക്ക.

Pennsylvania COVID-19 vaccine

കൗമാരക്കാരെ ഇതുവരെ കടുത്ത കോവിഡ് 19 ല്‍ നിന്ന് ഒഴിവാക്കുന്നതായി കാണപ്പെടുമ്പോള്‍, ബൈഡെന്‍ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്റെ ഉന്നത കോവിഡ് ഉപദേഷ്ടാവ് ഡോ. ആന്റണി എസ്. ഫൗചി, അവരെയും ചെറിയ കുട്ടികളെയും ഉള്‍പ്പെടുത്തുന്നതിനായി പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് ശ്രമങ്ങള്‍ വിപുലീകരിക്കുന്നതിന്റെ പ്രാധാന്യം ആവര്‍ത്തിച്ചു. 2022 ന്റെ തുടക്കത്തില്‍ ഉയര്‍ന്ന സ്‌കൂളുകള്‍ക്ക് വീഴ്ചയും പ്രാഥമിക വിദ്യാലയത്തിലെ വിദ്യാർഥികളും വാക്‌സീനേഷന്‍ നല്‍കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി മാര്‍ച്ചില്‍ ഡോ. ഫൗചി പറഞ്ഞിരുന്നു. ബോസ്റ്റണ്‍ ചില്‍ഡ്രന്‍സ് ഹോസ്പിറ്റലിലെ പീഡിയാട്രിക് പകര്‍ച്ചവ്യാധി വിദഗ്ധനായ ഡോ. റിച്ചാര്‍ഡ് മാലി പറയുന്നത്, കൗമാരക്കാര്‍ക്ക് രോഗപ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നല്‍കുന്നത് വൈറസ് വ്യാപനത്തെ പിടിച്ചു നിര്‍ത്തുമെന്നു തന്നെയാണ്.

Leave A Reply

Your email address will not be published.